6 năm từ 60kg lên 84kg của Ectomorph . ( 24kg LEAN MUSCLE )

M có một vài ý kiến với chủ thớt.

1, Với chiều cao của b, nếu b muốn impressive thì phải tầm 95kg. M có 1 thằng b ng Nga 1m88, nặng 93kg nên m nghĩ 95 với b là đẹp.

2, Theo ý kiến cá nhân b sẽ tốn nhiều thời gian cho lean gain hơn là bulk & cut. M nghĩ b mạnh dạn lên 20-25kg, rồi cắt đi khoảng 15kg sẽ tốt hơn. M có đứa flatmate bulk từ 90kg lên 110kg, rồi cut xuống 93kg rất ok.

3, Cái này hơi ngoài lề tí. Khi b post lên thì gạch đá là chuyện đương nhiên, chọn lọc mà lắng nghe thôi. 6 năm không phải là chuyện đơn giản nên b xồn xồn lên cũng là dễ hiểu, nhưng theo cá nhân m b nên xem quay lại bulk & cut, sẽ nhanh và hiệu quả hơn. Trc m cũng lean gain, 2 năm tự tập rồi 4 năm mài mặt ở gym không bằng năm nay bulk & cut.

Tóm lại, b có thể trạng tốt hơn anh em nhiều, m mà đc chiều cao như b thì đã ăn đc nhiều hơn 1 củ khoai tây:cry: Chúc b trẻ may mắn

bác cứ gió gì được 36cm gồng hết phân :)) =)) 44 được chặt đầu em đi em cao 1m88 nặng 87 kg 38 nhìn đã to hơn rồi so vs tỉ lệ đầu là biết ngay :)) =))
Chặt luôn đầu mình nữa bạn ơi. :ROFLMAO: The rock cao 1m96, bắp tay là 20'', khoảng gần 50-51cm. Nhìn to tổ chảng, tay ông này thẳng đụt xuống cẳng tay hô 44cm =)) Bạn ơi, xin hình cùng cái thước dây nhé =)):ROFLMAO: :ROFLMAO: :ROFLMAO:

M9 tập 6 năm trời đẩy ngực 80kg, k bằng thằng m7 tập 2 năm mà lập 5,7 cái topic y như nhau. Lúc nào cũng mang cái chiều cao ra đổ thừa =)) Sao k nhìn lại topic nào cũng nhiều gạch thế ?

Chặt luôn đầu mình nữa bạn ơi. :ROFLMAO: The rock cao 1m96, bắp tay là 20'', khoảng gần 50-51cm. Nhìn to tổ chảng, tay ông này thẳng đụt xuống cẳng tay hô 44cm =)) Bạn ơi, xin hình cùng cái thước dây nhé =)):ROFLMAO: :ROFLMAO: :ROFLMAO:

M9 tập 6 năm trời đẩy ngực 80kg, k bằng thằng m7 tập 2 năm mà lập 5,7 cái topic y như nhau. Lúc nào cũng mang cái chiều cao ra đổ thừa =)) Sao k nhìn lại topic nào cũng nhiều gạch thế ?
nói nhiều đau đầu cứ làm cái ảnh rồi tính sau

tay 44 đấy thì sao ? =)) . Nếu muốn mình dùng thước đo thì các bạn nhu WTF và số mem khác nào có chỉ số chiều cao + cơ thể của mình thì post lên hết + thước đo đi rồi mình làm theo .

Còn làm không dc thì có quyền IM lặng ngồi nghe =))

Muốn mình post + thước đo thì dễ lắm , làm trước đi rồi làm theo .

Còn muốn tận mắt thấy thì 8/7 ra California Q5 mình cho xem . ( Có tiền trả fee 1 ngày thì hẵng tính =)

tay 44 đấy thì sao ? =)) . Nếu muốn mình dùng thước đo thì các bạn nhu WTF và số mem khác nào có chỉ số chiều cao + cơ thể của mình thì post lên hết + thước đo đi rồi mình làm theo .

Còn làm không dc thì có quyền IM lặng ngồi nghe =))

Muốn mình post + thước đo thì dễ lắm , làm trước đi rồi làm theo .

Còn muốn tận mắt thấy thì 8/7 ra California Q5 mình cho xem . ( Có tiền trả fee 1 ngày thì hẵng tính =)
cái thằng ôn này mài khinh người nó ít thôi nói thế nó ỉa vào mặt mài ý thằng ranh con mài thích chiến không

cái thằng ôn này mài khinh người nó ít thôi nói thế nó ỉa vào mặt mài ý thằng ranh con mài thích chiến không
bữa nói tay 38 thì post hình + thước dây lên rồi mình post tay 44 + thước dây . Nói dc làm dc còn không bấm nút .

Cứ vào kiếm chuyện như 1 đứa con nít . IGNORE dc rồi đó

loại người mỏng như mài tao không thèm chấp cao á :)) thường thôi còn cái đầu của mài ý chỉ để mọc cây thôi con ạ cali á thì sao 4 năm 98tr9 thì có gì to :)) =)) tao không thèm chấp còn thích chiến chứ gì làm cái biến luôn cho mài khỏi mồm to thích anh hùng bàn phím à :)) thích không tao cho hiểu luôn

loại người mỏng như mài tao không thèm chấp cao á :)) thường thôi còn cái đầu của mài ý chỉ để mọc cây thôi con ạ cali á thì sao 4 năm 98tr9 thì có gì to :)) =)) tao không thèm chấp còn thích chiến chứ gì làm cái biến luôn cho mài khỏi mồm to thích anh hùng bàn phím à :)) thích không tao cho hiểu luôn
đang nói tay 38 sao im rồi . Post hình + thước dây đê :D không thì bấm nút =)) lèm bèm hoài không mệt à ?

đang nói tay 38 sao im rồi . Post hình + thước dây đê :D không thì bấm nút =)) lèm bèm hoài không mệt à ?
:)) mài post đi tao bảo tao 38 ừ thì tao bịa đấy làm sao tao có 2x thôi mài kêu 44 thì post cái coi :)) không thì đừng có khoe nói nhiều còn thích nói nhiều thì cho cái lịch hẹn luôn giám chiến không :)) giám thì nói tiếp không thì lướt cái topic vớ vẩn khoe đi khoe lại đúng là cái thằng cặn bã xã hội :))

:)) mài post đi tao bảo tao 38 ừ thì tao bịa đấy làm sao tao có 2x thôi mài kêu 44 thì post cái coi :)) không thì đừng có khoe nói nhiều còn thích nói nhiều thì cho cái lịch hẹn luôn giám chiến không :)) giám thì nói tiếp không thì lướt cái topic vớ vẩn khoe đi khoe lại đúng là cái thằng cặn bã xã hội :))
oh vậy là tự bomb mình à ? Nói thiệt nha . Chỉ cách nào cầm thước dây + post lên số đo 44 dc hay vậy ?

Còn thấy mình thua kém quá thì thôi . IGNORE đây anh đi nhá =)) tội thiệt .

còn về California gym thì đi du lịch 2 tuần sẵn tiện vào tập vài buổi giữ phong độ thôi . Còn mấy thằng ranh con kia nó la làng lên chả hiểu gì =))