Topic hỏi đáp, tư vấn về giảm cân, cutting.

Chủ thớt cho em hỏi với ạ.Em nặng 80 cao 1m7 muốn giảm cân.Em bị to bụng và đặc biệt là ngực.Bác tư vấn cho em có nên tập tạ k ạ.

Chủ thớt cho em hỏi với ạ.Em nặng 80 cao 1m7 muốn giảm cân.Em bị to bụng và đặc biệt là ngực.Bác tư vấn cho em có nên tập tạ k ạ.
Nên cadio nhiều, chọn phương pháp HIIT tập liên tục 2 tháng để giảm tỉ lệ mỡ cơ thể sau đó quay lại tập thể hình body sẽ đẹp hơn nhiều.

Nên cadio nhiều, chọn phương pháp HIIT tập liên tục 2 tháng để giảm tỉ lệ mỡ cơ thể sau đó quay lại tập thể hình body sẽ đẹp hơn nhiều.
bác có đi kiểm tra tim k ? qua 4 tháng cardio hiit thì nhịp tim em bây giờ đo cả 2 tay còn có 55 , trước toàn 65 70 .. thấy người bình tĩnh hơn nhưng mà thấy bảo thanh niên 55 thì kém mà phải cỡ 65 70 .. mà trước em 65 70 thì rất nóng tính
đường trong máu cũng xuống còn 5.5 , mà tiêu chuẩn như phải 6.5 thì đẹp hơn

bác có đi kiểm tra tim k ? qua 4 tháng cardio hiit thì nhịp tim em bây giờ đo cả 2 tay còn có 55 , trước toàn 65 70 .. thấy người bình tĩnh hơn nhưng mà thấy bảo thanh niên 55 thì kém mà phải cỡ 65 70 .. mà trước em 65 70 thì rất nóng tính
đường trong máu cũng xuống còn 5.5 , mà tiêu chuẩn như phải 6.5 thì đẹp hơn
Nhịp tim bình thường từ 65_70(lúc vừa chạy lên cầu thang bệnh viện tầng 3), huyết áp 120/80. Bác sỹ nói tuổi như mình là quá tốt, còn hỏi thêm 1 tuần xxx mấy lần và 1 lần bao nhiêu phút( bà bác sỹ nha_ chắc có ý)

Nhịp tim bình thường từ 65_70(lúc vừa chạy lên cầu thang bệnh viện tầng 3), huyết áp 120/80. Bác sỹ nói tuổi như mình là quá tốt, còn hỏi thêm 1 tuần xxx mấy lần và 1 lần bao nhiêu phút( bà bác sỹ nha_ chắc có ý)
tuổi như em 28 thì huyết áp mới là 120 .nếu tầm 40 trở lên phải là 130 hoặc hơn . nhịp tim tối qua tầm 10h đo còn có 55 . lần trước có mấy người tranh luận tập hiit nhiều nhịp tim cũng giảm còn 55 57 .. k hiểu ...
em nói k phải chứ bác tờ rim thế nên đi đâu cácb à cũng để ý đấy .. chiều bả tí k phải mất tiền khám ^^

Hi anh và mấy bạn cho mình hỏi. Mình năm nay 25 tuổi cao 1m70 năng 96kg. Mình quết tiêm diet từ 3 tuần trước với các chế độ ăn và luyện tập như sau:
Tập : 2,3,4,5,6 t7 nghỉ
Ăn uống và thực phẩm bổ trợ:
Sáng 5h30 ko ăn gì cả đi tập
7h30 về làm 2 viên hydroxycut
8h Ăn sáng bình thường ( ngày thì hủ tiếu ngày bún riêu ngày bún bò... dĩ nhiên là ko lấy nước béo)
8h30 làm ly sữa whey
11h30 uống típ 2 viên hydroxycut
12h chỉ ăn rau và đồ ăn ko ăn cơm ( đồ ăn gồm thịt cá loại luộc ko chiên xào gì cả)
6h đi làm về cũng như thực đơn ở 12h
Nói chung kết quả 3 tuần em từ 96kg xuống còn 89kg nhưng điều đáng nói ở đây là lúc nào cũng thấy choáng váng đầu óc không biết vì lý do gì... mong mọi người chỉ xem em đã sai điều gì ở quá trình tập và thực đơn ăn uống ở trên ợ!

Anh @trungchinh8x cho em hỏi, em có đọc qua vài tài liệu thì thấy đề cập rằng, sau tập nên bổ sung một một lượng carb hàm lượng cao để kích thích ko làm cho việc hấp thụ pro bị giảm đi, h em định lowcarb để giảm bớt mỡ thì loại bỏ hay giảm mức tối thiểu lượng carb mà cơ thể cần.

Anh @trungchinh8x cho em hỏi, em có đọc qua vài tài liệu thì thấy đề cập rằng, sau tập nên bổ sung một một lượng carb hàm lượng cao để kích thích ko làm cho việc hấp thụ pro bị giảm đi, h em định lowcarb để giảm bớt mỡ thì loại bỏ hay giảm mức tối thiểu lượng carb mà cơ thể cần.
@@trungchinh8x giờ hỏi là phải trả tiền bạn ạ, trước thì chia sẻ giờ hơi khó rôi

Lê Trung Chính

Tư Vấn Dinh Dưỡng - Tập Luyện
Ban Quản Trị
Khoảng 20-30g carb sau tập thì vẫn lc được nhé bạn. Dùng carb hấp thụ nhanh như đường bắp hay ăn dưa hấu cũng dc.

Các bác cho e hỏi, e tập 7 thàng r, hiện tại e 1m71, 71 kg, mỡ bụng tương đối lớn. E tính ước lượng thì bf của e phải tầm 16%, hiện e đang theo MaxOt. Theo các bác thì e nên siết r bulk lại hay e nên bulk tiếp ạ? :nailbiting:

Hi anh và mấy bạn cho mình hỏi. Mình năm nay 25 tuổi cao 1m70 năng 96kg. Mình quết tiêm diet từ 3 tuần trước với các chế độ ăn và luyện tập như sau:
Tập : 2,3,4,5,6 t7 nghỉ
Ăn uống và thực phẩm bổ trợ:
Sáng 5h30 ko ăn gì cả đi tập
7h30 về làm 2 viên hydroxycut
8h Ăn sáng bình thường ( ngày thì hủ tiếu ngày bún riêu ngày bún bò... dĩ nhiên là ko lấy nước béo)
8h30 làm ly sữa whey
11h30 uống típ 2 viên hydroxycut
12h chỉ ăn rau và đồ ăn ko ăn cơm ( đồ ăn gồm thịt cá loại luộc ko chiên xào gì cả)
6h đi làm về cũng như thực đơn ở 12h
Nói chung kết quả 3 tuần em từ 96kg xuống còn 89kg nhưng điều đáng nói ở đây là lúc nào cũng thấy choáng váng đầu óc không biết vì lý do gì... mong mọi người chỉ xem em đã sai điều gì ở quá trình tập và thực đơn ăn uống ở trên ợ!
Tại bạn uống quá nhiều hydroxycut. Hydroxycut chỉ nên uống trước khi tập, tác dụng sinh nhiệt, tạo hưng phấn tấp sung hơn. Dẫn đến đốt nhiều calo hơn. Bạn nên uống thử 1 viên, thấy đủ đô rồi thì thôi không mới tăng 2 viên, khi tập uống thật nhiều nước. Có điều kiện thì uống thêm sản phẩm Pre-workout trước khi tập.

1.Ví dụ mình cut 12 tuần . Chỉ 1 giáo án (6 buổi 1 tuần) thì có dc k anh.
2.nếu 6 buổi 1 tuần thì k cần cardio phải k a @@.
Theo em thì giáo án k quan trọng chỉ quan trọng dinh dưỡng. Còn cái cardio em nghĩ cũng phải tập vì em nhiều mỡ bụng lắm ạ. Anh cho em lời khuyên ạ

1.Ví dụ mình cut 12 tuần . Chỉ 1 giáo án (6 buổi 1 tuần) thì có dc k anh.
2.nếu 6 buổi 1 tuần thì k cần cardio phải k a @@.
Theo em thì giáo án k quan trọng chỉ quan trọng dinh dưỡng. Còn cái cardio em nghĩ cũng phải tập vì em nhiều mỡ bụng lắm ạ. Anh cho em lời khuyên ạ
1. Không nên đổi giáo án lúc cutting, nên giữ nguyên giáo án lúc bulk. Câu này mình đã từng hỏi trên forum bodybuilding thì dc ngta dặn thế :D
2.đang cutting mà tập 6 buổi/ tuần => dễ bị overtraining => mất cơ.
bạn nói đúng rồi, dinh dưỡng quan trọng nhất. cardio ko giúp bạn đốt mỡ mà chỉ giúp bạn đốt calories => bạn dc phép ăn nhiều hơn 1 chút bù cho lượng calo mà bạn đã đốt

Ad ơi cho e hỏi xíu. Em cao 1m65 nặng 78kg. E tập đc 4 tháng và trc khi tập e có chơi bóng đá hiện tại em vẫn xen lẫn bóng đá và gym. Bây giờ em muốn cutting thì em tập như thế này có đúng đc không ạ. Em tập 6buoi/tuần. Mỗi buổi tập em cadio trước tập 20p và sau 10p. Ngày em tập khoảng 1h30-2h. Dinh dưỡng của em trong quá trình này là
Sáng: 100g gạo lức +200g ức gà. Bữa phụ chuối hoặc táo
Trưa : 50g yến mạch+ sữa tươi không đường
Trước tập: 1 quả trứng+ 1khoai +1 chuối
Sau tập : 200g ức gà +rau .
Tối : cam hoặc táo hoặc chuối
Lịch tập và chế độ ăn của em như v ổn k ạ. Ad cho em xin thêm ý kiến ạ.