Kế hoạch 2 tháng.....

Mình HIIT nhảy dây, 1 hiệp 4 phút, nhảy nhịp độ 40 cái/20s, 20s nhảy 10s nghỉ. nghĩ giữa hiệp 2'. Hiện giờ mình chỉ thực hiện nổi 3 hiệp. Vậy có hiệu quả không vậy mọi người?
Mình ko nhảy dây nên ko bít nhịp độ 40 cái/20s là có gọi là cao ko, nhưng nhảy dây cũng là 1 PP HIIT rất tốt. Nhiều người recommend nhảy dây nhỏ bụng, thon chân đó bạn. Hiit theo nhảy dây thì tăng tốc cường độ cũng dễ kiểm soát hơn, ko bị thời gian chờ như chạy trên máy.

Mình ko nhảy dây nên ko bít nhịp độ 40 cái/20s là có gọi là cao ko, nhưng nhảy dây cũng là 1 PP HIIT rất tốt. Nhiều người recommend nhảy dây nhỏ bụng, thon chân đó bạn. Hiit theo nhảy dây thì tăng tốc cường độ cũng dễ kiểm soát hơn, ko bị thời gian chờ như chạy trên máy.
Hì ... Mình thích đi tập GYM lắm, nhưng mà nhìn vào đó toàn mấy thím không thôi nên ngại vào!! tốc độ 40 cái/s là số đo đánh giá lúc mình kiệt sức, lúc mình xung sức thì nhanh quá mình đếm không kịp. Hôm nay mình cố gắng hết sức và hoàn thành 5 hiệp. Hix ... mồ hôi giờ ra như tắm :D
Nghe nhonxinh nói nhảy dây nhỏ bụng, thon chân ... tự dưng cảm thấy sướng trong người :)(y) cảm ơn bạn nhé!

Uh t tập xong cũng mồ hôi tong tỏng, chạy HIIT 2km=chạy bền 4km @@
T vẫn đang 30s biến tốc-90s chạy chậm, hqua còn phải cắt xuống còn 5 lần vì bình thường t đã tốn 1 lượng sức vào công việc, khi tập ko còn 100% sức nữa, kể cũng thấy gato với các bạn sv và các bạn văn phòng :D
Bạn là HIIT trên máy ah? Hôm nào rảnh chạy thử HIIT với t ngoài cv nhé?
Cái món này công nhận là mệt!
Bạn ở đâu vậy? Tớ chạy trên máy nên vc chuyển tốc độ cũng mất khoảng 5s nhưng nói chung là mệt, ở cv thì thời tiết HN dạo này toàn mưa tối nên sẽ ảnh hưởng đến vc tập luyện. Bạn chạy vận tốc max là bn?
Mình HIIT nhảy dây, 1 hiệp 4 phút, nhảy nhịp độ 40 cái/20s, 20s nhảy 10s nghỉ. nghĩ giữa hiệp 2'. Hiện giờ mình chỉ thực hiện nổi 3 hiệp. Vậy có hiệu quả không vậy mọi người?
Trước khi vào HIIT tớ đã có 3 tháng trước đó chạy bền (chạy liên tục tầm 10-15ph - 8km/h) nên khi vào HIIT thấy chạy theo chương trình 8 tuần khá ổn, đang bắt đầu tuần 4, bạn muốn bít có hiệu quả ko thì thấy quần áo có rộng hơn ko?tớ thì thấy V2 nhỏ đi nhiều, đặc biệt là theo LC thì giảm mỡ càng nhanh nhưng tập gym hơi đuối:)

Ngày 4 (24/7)
8h: 1 bát canh cải-thịt ức gà
9h: 1 trứng gà luộc
10:salad cà rốt, dưa chuột, cà chua-1 thìa dầu olive-20g mayonne-10g sốt (3g carb)
11h45: thịt gà đùi-250g, rau cải: 1 mớ
15h: 1 trứng gà
17h30: cá rô, salad giống lúc 10h; có thể thêm 50g bơ nhạt
19h30-21h: HIIT 20ph; nghỉ 10ph, tập gym tiếp 1h
End

Trước khi vào HIIT tớ đã có 3 tháng trước đó chạy bền (chạy liên tục tầm 10-15ph - 8km/h) nên khi vào HIIT thấy chạy theo chương trình 8 tuần khá ổn, đang bắt đầu tuần 4, bạn muốn bít có hiệu quả ko thì thấy quần áo có rộng hơn ko?tớ thì thấy V2 nhỏ đi nhiều, đặc biệt là theo LC thì giảm mỡ càng nhanh nhưng tập gym hơi đuối:)
Tình hình là mình LC 4 ngày rồi, số đo vòng 2 từ 92 giờ còn 89, nhưng mà cân nặng thì không giảm xi nào... hix ... mình ăn khuya và tập thể dục lúc 22h30 - 12h đêm, có ảnh hưởng gì đến quá trình LC không nhỉ?

Tình hình là mình LC 4 ngày rồi, số đo vòng 2 từ 92 giờ còn 89, nhưng mà cân nặng thì không giảm xi nào... hix ... mình ăn khuya và tập thể dục lúc 22h30 - 12h đêm, có ảnh hưởng gì đến quá trình LC không nhỉ?
LC 4 ngày thì chưa thể giảm ngay đc đâu b ah, sau 2 tuần hãy đầu kiểm tra cân và thử xem đã vào keto chưa, V2 giảm là b đã giảm đc mỡ rồi, mình tập gym h là tháng thứ 5 mới giảm đc 2kg thôi nhưng V2 giảm đc 7cm rùi:) mới 3 ngày mà bạn giảm 3cm là quá giỏi:D b tập muộn quá nên có thể k hiệu quả bằng tập sớm (vì lúc b tập là lúc cơ muốn nghỉ) nếu mún nhỏ V2 thì b k nên ăn khuya, tớ k ăn ji sau 8h tối, đi tập về chỉ uống nước thui:)

T ở Cầu Giấy, hay ra chạy ở cv Nghĩa Đô!
T ko tính vận tốc, chỉ đến khi tăng tốc thì chạy nhanh hết mức thôi, có cái đồng hồ bấm giây để căn đúng thời gian bài tập ^^ nhiều khi là ko chạy dc đủ 30s vì ổ gà, vũng nước hoặc những người tập khác...
Tính ra tập trên máy hiệu quả hơn! Nhưng hôm nào bạn thấy thích thì tập cùng cho vui thôi! Ở cv cũng chỉ có mỗi mình t tập HIIT ^^!
Bạn có điều kiện ăn đủ 6 bữa nhỉ! T chỉ ăn dc 3 bữa thôi! Nhưng nhìn thực đơn thì có lẽ t phải ăn gấp 3 lần bạn

T ở Cầu Giấy, hay ra chạy ở cv Nghĩa Đô!
T ko tính vận tốc, chỉ đến khi tăng tốc thì chạy nhanh hết mức thôi, có cái đồng hồ bấm giây để căn đúng thời gian bài tập ^^ nhiều khi là ko chạy dc đủ 30s vì ổ gà, vũng nước hoặc những người tập khác...
Tính ra tập trên máy hiệu quả hơn! Nhưng hôm nào bạn thấy thích thì tập cùng cho vui thôi! Ở cv cũng chỉ có mỗi mình t tập HIIT ^^!
Bạn có điều kiện ăn đủ 6 bữa nhỉ! T chỉ ăn dc 3 bữa thôi! Nhưng nhìn thực đơn thì có lẽ t phải ăn gấp 3 lần bạn
Tớ làm HC nên cũng khá nhàn và cũng k tiêu hao nhiều năng lượng, chủ yếu là ngồi mà ^^, tớ chỉ bổ sung nhiều cho bữa tối vì ăn xong đi tập, sau tập k ăn thêm --> thường hơi đói khi ngủ nên cố nhét đc ji thì nhét thêm trước buổi tập,tất nhiên vẫn tuân thủ LC, ăn vào tập cũng hiệu quả hơn, sau tập chỉ uống nước chống đói :)

Uh bạn ăn thế thì giảm mỡ tốt lắm! Tối đói thì uống Cocalight cũng dc, t thấy carb của nó thấp lắm, đi xem fim t hay dùng loại này hoặc Aquafina :D
Nếu bạn có thời gian thì pha chanh+đường ăn kiêng+muối mang đi, tập xong uống!
T ko thích LC lắm, vì ng VN ăn cơm quen rồi :D, với cả hình như ko có tinh bột thì mình yếu đi hay sao ấy, t ăn 1 bữa trưa có thể=bạn ăn cả ngày nhưng làm đến 5h30 chiều là có hôm tụt huyết áp, chân tay run lẩy bẩy :wtf:, hiện chưa rõ cái sự đói này là gì? Vì làm mệt nhưng ko thấy giảm cân, chỉ giảm dc=tập luyện :-?
7h t mới bắt đầu tập, 8h về rồi 9h mới ăn nên dù có tập thì bodyfat vẫn giảm chậm, ko thể=bạn dc (n)
Bạn LC 2 tháng rồi sẽ truyền thống chứ? :woot:

LC 4 ngày thì chưa thể giảm ngay đc đâu b ah, sau 2 tuần hãy đầu kiểm tra cân và thử xem đã vào keto chưa, V2 giảm là b đã giảm đc mỡ rồi, mình tập gym h là tháng thứ 5 mới giảm đc 2kg thôi nhưng V2 giảm đc 7cm rùi:) mới 3 ngày mà bạn giảm 3cm là quá giỏi:D b tập muộn quá nên có thể k hiệu quả bằng tập sớm (vì lúc b tập là lúc cơ muốn nghỉ) nếu mún nhỏ V2 thì b k nên ăn khuya, tớ k ăn ji sau 8h tối, đi tập về chỉ uống nước thui:)
:) Cảm ơn pro đã chỉ giáo, thời gian xắp tới mình sẽ cố gắn thay đổi thời gian biểu!
Pro có thể dành chút thời gian, ghé qua nhà mình, chỉ giáo cho mình về vấn đề thực đơn, được không ạ?! (n)
https://www.webthehinh.com/community/threads/67704/

Uh bạn ăn thế thì giảm mỡ tốt lắm! Tối đói thì uống Cocalight cũng dc, t thấy carb của nó thấp lắm, đi xem fim t hay dùng loại này hoặc Aquafina :D
Nếu bạn có thời gian thì pha chanh+đường ăn kiêng+muối mang đi, tập xong uống!
T ko thích LC lắm, vì ng VN ăn cơm quen rồi :D, với cả hình như ko có tinh bột thì mình yếu đi hay sao ấy, t ăn 1 bữa trưa có thể=bạn ăn cả ngày nhưng làm đến 5h30 chiều là có hôm tụt huyết áp, chân tay run lẩy bẩy :wtf:, hiện chưa rõ cái sự đói này là gì? Vì làm mệt nhưng ko thấy giảm cân, chỉ giảm dc=tập luyện :-?
7h t mới bắt đầu tập, 8h về rồi 9h mới ăn nên dù có tập thì bodyfat vẫn giảm chậm, ko thể=bạn dc (n)
Bạn LC 2 tháng rồi sẽ truyền thống chứ? :woot:
Sáng b ko ăn ji ah? bạn có thể chia nhiều bữa ra thì sẽ giúp cung cấp năng lượng cho cả ngày và hấp thụ tốt hơn, bữa phụ của tớ cũng đơn giản lắm, có thể chỉ là 1 phomai cbc hoặc 1 trứng gà luộc hoặc 30-50g bơ nhạt. Ăn theo LC thì tập yếu hơn vì ko có carb mà (carb chuyển hóa nhanh hơn nên dễ hấp thụ hơn)7h bạn tập thì trước khi tập b có ăn ko vậy? b nên ăn trước khi tập đầy đủ và sau tập thì chỉ nên ăn thêm P(1 trứng/1 phomai/ whey) hoặc F (30g bơ) để chống đói thôi, hạn chế tinh bột, đường, tớ nghĩ như vậy sẽ giảm nhanh thôi:)

Đọc những thông tin thực tế của bạn rất hữu ích cảm ơn nhé
Hi, mình chỉ note lại để dễ theo dõi hơn vì cơ địa mình thích nghi rất tốt, chỉ thích nghi 1 cái là sẽ chững cân ngay:( B cũng tập gym đúng k? B tập lâu chưa và có theo giáo án nào ko? share cho mình kinh nghiệm vs:)

Sáng t thường có 1 cốc sữa tuơi và 1 bánh mỳ trứng ( thịt), hoặc 1 xôi, bánh bao...
Trưa thì cơm cơ quan có gì ăn nấy!
T ko có nhiều thời gian lắm cho bữa phụ vì cv liên tục, nếu ăn thì ko duy trì dc đều đặn!
Trc khi tập t ăn 1 fomai cbc hoặc 1 trứng luộc thôi, có khi là giò chả mực nướng gì đó ở phòng thực phẩm hehe! Có lẽ sắp tới t sẽ mua whey uống thêm!
Thực ra t chỉ quan tâm đến việc tập HIIT của b thôi vì t cũng mới HIIT mà! hì

Sáng t thường có 1 cốc sữa tuơi và 1 bánh mỳ trứng ( thịt), hoặc 1 xôi, bánh bao...
Trưa thì cơm cơ quan có gì ăn nấy!
T ko có nhiều thời gian lắm cho bữa phụ vì cv liên tục, nếu ăn thì ko duy trì dc đều đặn!
Trc khi tập t ăn 1 fomai cbc hoặc 1 trứng luộc thôi, có khi là giò chả mực nướng gì đó ở phòng thực phẩm hehe! Có lẽ sắp tới t sẽ mua whey uống thêm!
Thực ra t chỉ quan tâm đến việc tập HIIT của b thôi vì t cũng mới HIIT mà! hì
Vậy là bạn theo TT rồi, chỉ cắt giảm bữa tối ít tinh bột đi thôi đúng ko? mình thấy mọi ng kết hợp truyền thồng vs Leangain (nhịn trong vòng 16h và ăn trong 8h), bạn sẽ đc ăn khá thoải mái mà vẫn giảm đc những phần khó giảm:)
Hôm qua mình đạp xe 10ph trong lúc chờ máy tập, xong HIIT 8 nhịp nhanh 30s xen kẽ 8 nhịp chậm 30s, cố gắng thêm 1-2 nhịp nữa mà k chịu đc nên dừng lại ở 8 nhịp thôi:( LC nên hơi đuối:)

Uh t theo truyền thống, tối ăn ít hoặc cắt tinh bột! Sáng trưa t ăn bình thường! Đồ ngọt cũng hạn chế nhưng vẫn ăn, thực ra ăn là 1 trong tứ khoái của con ng mà, bóp chẹt nó vào thì còn gì là sung sướng :hungry: có điều ăn thì phải tập để xả, tránh tích mỡ thừa thôi, muốn đẹp thì tập nặng hơn!
Bạn HIIT khỏe nhỉ, t chỉ chạy dc đến lần thứ 6 thì dẹo, vẫn có thể tiếp dc nhưng sẽ quá sức ko tốt cho hôm sau làm việc, thực ra lúc ý cũng mệt lắm rồi :wtf:
Bạn-con gái thế là khỏe hơn t-con trai rồi đấy! :cat:

Uh t theo truyền thống, tối ăn ít hoặc cắt tinh bột! Sáng trưa t ăn bình thường! Đồ ngọt cũng hạn chế nhưng vẫn ăn, thực ra ăn là 1 trong tứ khoái của con ng mà, bóp chẹt nó vào thì còn gì là sung sướng :hungry: có điều ăn thì phải tập để xả, tránh tích mỡ thừa thôi, muốn đẹp thì tập nặng hơn!
Bạn HIIT khỏe nhỉ, t chỉ chạy dc đến lần thứ 6 thì dẹo, vẫn có thể tiếp dc nhưng sẽ quá sức ko tốt cho hôm sau làm việc, thực ra lúc ý cũng mệt lắm rồi :wtf:
Bạn-con gái thế là khỏe hơn t-con trai rồi đấy! :cat:
Việc phải Kiếm chế 1 trong tứ khoái đúng là khổ thật đấy:) Nhưng mà tớ cơ địa dễ thích nghi nên khó giảm lắm,,, kiểu như tớ tập mãi mà ko thay đổi cường độ tập/ chế độ ăn là cơ thể nó quen ngay->bị chững cân nhưng số đo V2 vẫn nhỏ đi (đc an ủi ở điểm này). Trước tớ đi bơi nhiều và trước khi vào HIIT thì cũng chạy bền 3 tháng rùi nên chắc đỡ hơn, cũng vì cv nhàn mà nên đi tập mới là lúc "hành xác" :p

Uh t cũng bị cơ địa dễ thích nghi! Nhưng mà lại bị nghiện tập nên cũng đỡ bị quá béo ^^
Đi bơi chính ra tốn nhiều calo phết đấy vì vận động toàn thân mà!
Hnay bạn đã ăn và tập những gì vậy?

Uh t cũng bị cơ địa dễ thích nghi! Nhưng mà lại bị nghiện tập nên cũng đỡ bị quá béo ^^
Đi bơi chính ra tốn nhiều calo phết đấy vì vận động toàn thân mà!
Hnay bạn đã ăn và tập những gì vậy?
Ngày 5 (25/7):
Salad 5 quả dưa chuột gọt vỏ, 2 cà chua, 1 cà rốt vs sốt (3g carb/100g), 3 thìa dầu olive,150g ức gà, 50g bơ nhạt:ăn bổ sung cho bữa sáng, trưa.
2 bữa phụ: 2 trứng vs 2 chén salad nhỏ
Trưa: lau muống luộc 1 mớ, 150g ức gà
17h30: Canh cải xanh, 200g cá rô
Note: việc bổ sung salad cả ngày có vẻ khá tốt giúp vc tập luyện ổn hơn:)
19h45-21h: trượt tuyết: 20ph, xe đạp: 10ph; tập bụng, lắc vòng tùm lum 45ph:)
Không biết việc ra quá nhiều mồ hôi có tốt k nhỉ mà hum nào cũng ướt sũng 2 lớp áo?
Ngày 6 (26/7):
1 cây bắp cải thái nhỏ vs 1 củ cà rốt làm bắp cải trộn
sáng: 1 trứng lộn, 1 chén salad
2 trứng gà vs salad cho 2 bữa phụ
Trưa: 200g cá rô, rau cải xanh: 1/2 mớ, nửa chén salad, 50g ức gà
Tối: thịt ba chỉ chiên bơ nhạt/dầu olive: 200g, rau muống luộc
19h45: HIIT 20ph, gym: 1h đến 21h
End

Trượt tuyết là món gì thế lotus? :pompous:
Ra nhiều mồ hôi chắc do mình uống nhiều nước, t cũng ra nhiều mồ hôi chẳng biết là kiểu gì nữa? :cyclops: 2 lớp áo? Bạn mặc áo khoác ép cân ah?
"19h45-21h": cũng tập muộn phết nhỉ, hơn cả t :LOL:

chế độ ăn tương đối good.

Bỏ qua cái mayonnaise sauce đi. Sauce đó làm từ egg york + vege oil, beat mạnh tay lên mà nó thành. Hight fat low carb nhưng calo cũng cao ngất. Bớt nó đi thì ít calo để đốt hơn

Mayonnaise 100g = 680 calo ( 72g fat, 43g cholesterol )
Diet Mayonnaise 100g = 240 calo ( cái này ko biế ctóoở VN ko ) dù sao thì calo vẫn quá cao. Tính ra 1tbs(muỗng) = 30-40calo

Lần sửa cuối:
chế độ ăn tương đối good.

Bỏ qua cái mayonnaise sauce đi. Sauce đó làm từ egg york + vege oil, beat mạnh tay lên mà nó thành. Hight fat low carb nhưng calo cũng cao ngất. Bớt nó đi thì ít calo để đốt hơn

Mayonnaise 100g = 680 calo ( 72g fat, 43g cholesterol )
Diet Mayonnaise 100g = 240 calo ( cái này ko biế ctóoở VN ko ) dù sao thì calo vẫn quá cao. Tính ra 1tbs(muỗng) = 30-40calo
Tks bạn đã góp ý, hiện tại tớ đã tự chế sốt salad bằng dầu olive, nước cốt chanh , bơ nhạt (phomai) vs 1/2 cup sữa chua k đường,1 chút muối, tiêu và mùi/ thì là cũng khá ổn,sẽ k dùng mayonnaise và sốt ngoài nữa:)

Trượt tuyết là món gì thế lotus? :pompous:
Ra nhiều mồ hôi chắc do mình uống nhiều nước, t cũng ra nhiều mồ hôi chẳng biết là kiểu gì nữa? :cyclops: 2 lớp áo? Bạn mặc áo khoác ép cân ah?
"19h45-21h": cũng tập muộn phết nhỉ, hơn cả t :LOL:
Hi, trượt tuyết là món đạp đứng ấy, đạp giống đạp xe đạp nhưng đạp đứng tớ k bít gọi là ji nữa:D tớ lúc nào cũng mặc 2 lớp áo (1 lớp áo 3 lỗ bên trong vs 1 áo phông bên ngoài) đều thấm mồ hôi rất tốt mà lúc nào cũng ướt sũng:)

Ngày 7 (27/7)
Ngày nghỉ dậy muộn quá cơ *.* (12h bình minh:">), bỏ qua bữa sáng, bữa phụ , vào bữa trưa luôn : 1 bát canh rau ngót nấu thịt vai, chả xương xông: 150g, lòng lợn xào: 200g; Làm salad dưa chuột (6 quả đã gót vỏ), cà rốt(1 củ) vs nước sốt tự chế. Chiều đi mua túi, dép vs cơ số đồ linh tinh cho chuyến đi chơi nên hem có bữa phụ (chỉ măm ít salad). Tối măm 100g chả, salad - 1 chén nhỏ, 1 trứng chiên dầu olive, 1 trứng vịt lộn, ngoài ra còn phá giới măm 1 ít lạc luộc hiu hiu.
Thứ 7 nghỉ tập dành sức cho ngày mai, mưa to gió lớn suốt buổi sáng cũng hem đi bơi đc, chiều tạnh 1 tí thì đi shopping vs mama, mai tập bù vậy:)

Tớ tập ở Đê La Thành, phòng mở đến tận 22h30 cơ và mình cũng k phải ng tập muộn nhất đâu:) tập h này vắng vẻ hơn nên mình k phải chờ lâu, tầm sau 5h thì cực đông luôn chả bon chen đc:)
Nghe hấp dẫn nhỉ, tớ đến phòng đó 1 lần nhưng mà lúc 5h đông quá nên về. phòng cũ của tớ mới đóng hôm nào qua buổi tối xem thế nào .

thành quả thế nào rồi nàng ơi,ta về con số 0 tròn trĩnh rồi....do đợt này bị ốm nên p tẩm bổ,ăn uống búa xua...:(
nàng hay tập gym ở đê la thành lúc mấy h,hay ta qua ấy tập cùng nàng nhỉ :p

thành quả thế nào rồi nàng ơi,ta về con số 0 tròn trĩnh rồi....do đợt này bị ốm nên p tẩm bổ,ăn uống búa xua...:(
nàng hay tập gym ở đê la thành lúc mấy h,hay ta qua ấy tập cùng nàng nhỉ :p
Hì, vẫn giữ đc thành quả thôi nàng ơi, HIIT chân chắc vào, bụng gọn hơn nhưng dự là chưa giảm kg mấy đâu, ng chắc sắp hết mỡ để teo rùi (hình như bắt đầu tiến đến V1 :( - đau khổ ghê) LC mà tiêu hết mỡ như này cũng tèo thui,,,hu hu,,, chắc phải tích cực cardio hơn và chuyển về TT kết hợp LG, ăn uống đầy đủ chất hơn:) Nàng ơi nàng có béo đâu mà phải giảm, tích cực tập cho chắc vào là đẹp lắm, lại nhỏ xương trẻ lâu,,, GATO quá:D

Sắp teo đến V1 rồi ah, thôi hỏng rồi :ROFLMAO:
Thôi về TT đi lotus ah, TT+HIIT+Gym+ngủ nghỉ điều độ đảm bảo sẽ đẹp da chắc thịt hơn LC, tuy có lâu hơn 1 tí :D
LC+HIIT nhiều quá nó teo cả V1 lẫn V3 thì còn gì là con gái :LOL: