Góp vui tấm ảnh gần 1 năm của e

Có mấy tấm ảnh vừa chụp đánh dấu móc 9 tháng tập tạ của e. Phòng gym xa quá mà tối đường rất vắng nên mỗi tuần e chỉ đi tập được 1 buổi chiều thứ 7, tuần nào rãnh thì đi tập đc 2 buổi (1 buổi tập nhóm cơ Lưng, xô; 1 buổi tập nhóm cơ ngực), còn lại e đi đá bóng, hoặc ở nhà ghiền quá thì tập lung tung với mấy cục tạ xi măng e tự chế (tập tay, tập vai) :yuck:, bent over row, tập lưng hình chữ T với thanh đòn tự chế :joyful:, hít đất (ngực), thụt dầu, ôm tạ nhảy cóc (chân), chạy bộ, gập bụng... E ngồi suốt ngày nên bụng e càng ngày càng to, hic hic. Hiện giờ body e chắc chỉ được điểm kém (2, 3, 4 điểm), mọi người góp ý cho e có động lực tập đến tết Âm lịch gán lên được điểm trung bình (5 điểm) cho e lên bước qua năm mới nhé :joyful::joyful::joyful:

Attachments

Lần sửa cuối:

splen

Moderator
Ban Quản Trị
Vấn đề nhậu nhẹt là nan giải, tránh được lúc nào hay lúc đó thôi. Bia chứa rất nhiều chất dinh dưỡng nên người dễ nạp thì mập lên rất nhanh. Cho nên bây giờ bữa ăn hàng ngày cố gắng hạn chế những loại thức ăn giàu năng lượng, tiếp theo là phải tìm phương pháp luyện tập đơn giản và tiện lợi: có thể chạy tại chỗ hoặc nhảy dây hàng ngày để giúp đốt cháy mỡ.

Vấn đề nhậu nhẹt là nan giải, tránh được lúc nào hay lúc đó thôi. Bia chứa rất nhiều chất dinh dưỡng nên người dễ nạp thì mập lên rất nhanh. Cho nên bây giờ bữa ăn hàng ngày cố gắng hạn chế những loại thức ăn giàu năng lượng, tiếp theo là phải tìm phương pháp luyện tập đơn giản và tiện lợi: có thể chạy tại chỗ hoặc nhảy dây hàng ngày để giúp đốt cháy mỡ.
Cũng thỉnh thoảng thôi bác àh, tại e ăn cơm nhiều với lại ngồi suốt ngày nên người nó thế đó, ngày càng mỡ nhiều, trong khi đó e vận động rất nhiều, mà k hiểu sao mỡ vẫn nhiều

splen

Moderator
Ban Quản Trị
Cũng thỉnh thoảng thôi bác àh, tại e ăn cơm nhiều với lại ngồi suốt ngày nên người nó thế đó, ngày càng mỡ nhiều, trong khi đó e vận động rất nhiều, mà k hiểu sao mỡ vẫn nhiều
Ngồi nhiều + ăn cơm nhiều = Mỡ nhiều là đương nhiên. Cơm chứa tinh bột, mà tinh bột là thứ chuyển hóa thành mỡ. Giờ giảm lượng cơm nạp vào đến tối đa, tăng cường ăn thức ăn (chủ yếu là rau) cho no. Hoặc qua phần phương pháp giảm cân để tìm hiểu.

Ngồi nhiều + ăn cơm nhiều = Mỡ nhiều là đương nhiên. Cơm chứa tinh bột, mà tinh bột là thứ chuyển hóa thành mỡ. Giờ giảm lượng cơm nạp vào đến tối đa, tăng cường ăn thức ăn (chủ yếu là rau) cho no. Hoặc qua phần phương pháp giảm cân để tìm hiểu.
Vẫn biết là như vậy, nhưng tới giờ cơm là đói vật vã bác àh, ra ăn 2 chén cơm, không dám ăn nhiều. Phải tìm cách khắc phục thôi, chứ đà này càng ngày càng béo, mỡ lên 30% chắc die lun, huhu

splen

Moderator
Ban Quản Trị
Vẫn biết là như vậy, nhưng tới giờ cơm là đói vật vã bác àh, ra ăn 2 chén cơm, không dám ăn nhiều. Phải tìm cách khắc phục thôi, chứ đà này càng ngày càng béo, mỡ lên 30% chắc die lun, huhu
Thay vì ăn 3 bữa 1 ngày thì giờ nạp vào 6 bữa nhỏ 1 ngày để 3 bữa chính giảm ăn lại. 3 bữa phụ sử dụng các loại thức ăn nghèo năng lượng, cứ miễn nạp vào làm sao cho cái dạ dày đầy là được.

Thay vì ăn 3 bữa 1 ngày thì giờ nạp vào 6 bữa nhỏ 1 ngày để 3 bữa chính giảm ăn lại. 3 bữa phụ sử dụng các loại thức ăn nghèo năng lượng, cứ miễn nạp vào làm sao cho cái dạ dày đầy là được.
Cứ cho như e ăn uống vậy là mức bình thường đi: nếu e ăn ít hơn, giảm thức ăn thì e ốm nhưng cái bụng nó vẫn to, còn ăn nhiều hơn thì cái bụng nó là cái to lên đầu tiên và nhiều nhất, nói chung lúc e ốm hay mập thì cái bụng nó cũng to tướng thế kia đấy. Theo ý bác mà làm thử xem, e sẽ ăn rau cải,... ít năng lượng lại, tăng cường vận động lên mới đc, hic hic, cố gắng nhìn thấy tí cơ.

Theo Lance thì bạn này nên Cutting để xem xét thành quả của 9 tháng qua.

Cutting xong thì cái bụng mỡ sẽ biến mất thôi. Ráng làm cho triệt để, chứ ko thì công sức bấy lâu mỡ che phủ hết cũng như không

Cutting xong thì cái bụng mỡ sẽ biến mất thôi. Ráng làm cho triệt để, chứ ko thì công sức bấy lâu mỡ che phủ hết cũng như không
E cám ơn bác Lance25 nhé, e tìm chủ đề nói về Cutting tìm hiểu kỹ mới đc bác ạh, không khéo mỡ vẫn còn mà cơ thì mất hết, hihi :joyful:

Nếu Cutting thì e vẫn giữ nguyên cường độ tập luyện, tăng cường cardio vào buổi sáng, lượng Protein nạp vào vẫn không đổi, chỉ giảm tinh bột (giảm mỗi bữa 1 chén cơm ==> 1 ngày sẽ giảm 2 chén cơm, thay bằng rau củ) được không các bác, cần lưu ý vấn đề gì nữa không?

Bạn cũng có cơ nhưng vì bụng hơi to nên nhìn cơ ngực không rõ phần vì thiếu cầu vai và xô nên nhìn không cân đối .Bạn có thanh tạ đòn nên ở nhà có thể tập bài Babell Upright Rows ( mình thấy bài này phát triển vai trước và cầu vai rất tốt vẫn đang tập ), còn về xô bạn hít xà giúp xô rộng ra hơn giúp cơ thể bạn cân đối hơn
Còn về giảm mỡ bụng mình chỉ tập cho khỏe cân đối không phải vđv nên cũng không cần nghiêm khắc với bản thân quá vả lại điều kiện kinh tế có cho phép bạn hay không ?Mình nghỉ bạn chia ra nhiều bửa ăn nhỏ 6-8 bửa
Sáng bạn cứ ăn sáng bt như bao người Việt Nam khác :) phở ,bánh mì ,mì hủ tíu.v...v 500ml nước
8h :1 sữa tươi
tầm 9h : 2 trứng luột ,1 chuối ,250ml nước
12h: Cá,gà,bò vs rau xanh 1/2 bát cơm vs 1-2 củ khoai lang 500 ml nước
3h: 2trứng luột vs 1 yaourt,1 chuối 250ml nước
6h : cá ,bò ,gà vs rau vs bí đỏ hoặc khoai lang 500ml nước
20h-21h : 1 ổi ,2-3 trái mận hoặc dưa leo vs 1 yaourt 500ml nước
Nếu kinh tế đảm bảo trong những bửa ăn chính bạn tăng cường đạm từ thịt ,cá nhiều hơn
Chạy bộ , tập bụng nói hoặc thể dục thể thao trong điều kiện mà bạn có thể thì sẽ giảm được vòng bụng bạn thôi
Kiến thức và hiểu biết có hạn nên chỉ có thể góp ý với bạn như vầy có gì không đúng mong bỏ qua
Chúc bạn thành công !

Bạn cũng có cơ nhưng vì bụng hơi to nên nhìn cơ ngực không rõ phần vì thiếu cầu vai và xô nên nhìn không cân đối .Bạn có thanh tạ đòn nên ở nhà có thể tập bài Babell Upright Rows ( mình thấy bài này phát triển vai trước và cầu vai rất tốt vẫn đang tập ), còn về xô bạn hít xà giúp xô rộng ra hơn giúp cơ thể bạn cân đối hơn
Còn về giảm mỡ bụng mình chỉ tập cho khỏe cân đối không phải vđv nên cũng không cần nghiêm khắc với bản thân quá vả lại điều kiện kinh tế có cho phép bạn hay không ?Mình nghỉ bạn chia ra nhiều bửa ăn nhỏ 6-8 bửa
Sáng bạn cứ ăn sáng bt như bao người Việt Nam khác :) phở ,bánh mì ,mì hủ tíu.v...v 500ml nước
8h :1 sữa tươi
tầm 9h : 2 trứng luột ,1 chuối ,250ml nước
12h: Cá,gà,bò vs rau xanh 1/2 bát cơm vs 1-2 củ khoai lang 500 ml nước
3h: 2trứng luột vs 1 yaourt,1 chuối 250ml nước
6h : cá ,bò ,gà vs rau vs bí đỏ hoặc khoai lang 500ml nước
20h-21h : 1 ổi ,2-3 trái mận hoặc dưa leo vs 1 yaourt 500ml nước
Nếu kinh tế đảm bảo trong những bửa ăn chính bạn tăng cường đạm từ thịt ,cá nhiều hơn
Chạy bộ , tập bụng nói hoặc thể dục thể thao trong điều kiện mà bạn có thể thì sẽ giảm được vòng bụng bạn thôi
Kiến thức và hiểu biết có hạn nên chỉ có thể góp ý với bạn như vầy có gì không đúng mong bỏ qua
Chúc bạn thành công !
Vâng thanks bạn nhiều, rất hữu ích đối với mình!
Ở nhà chỉ chạy bộ, nhảy cóc, hay đá banh thôi bạn àh, điều kiện không cho phép nên cũng k có ra clb tập chân đc bạn ah.

Chắc mình phải tăng cường hít đất với đu xà quá (đu vách tường lửng vì nhà k có xà đơn), mới vừa đọc xong topic chỉ hít đất và đu xà tại nhà 4 tháng mà ngực khá đẹp, bụng rõ 6 múi lun, hic hic