Hỏi Đáp Tập Luyện trong Giảm Cân

Mình là nữ cao 1m65, 66kg. Hiện tại đang ăn theo Low Carb. Mình muốn tập thể dục để giảm được 5kg từ giờ đến hết tháng 3. Nhưng ko biết bài tập nào hiệu quả. Xin tư vấn giúp mình.
nguyên LC đã giúp bạn giảm cân rồi, nếu cần tâp thì chạy bộ, nhảy dây. (lưu ý đã LC thì tập vừa sức thôi)

Có cách nào tập trung giảm mở đùi và mông không. Mình đã từng tập Insanity tuy có giảm đùi và mông, nhưng nó làm cho ngực và mặt mình tóp lại lun, nhìn già quá. Có bài tập nào chủ yếu vào mông và đùi nhanh k?
Gánh tạ, đạp chân.

Mình đang giảm cân và đang theo LC, thực đơn của mình:

Sáng:
7h: 250g đậu que xào + trứng hay lạp xưởng
9h: 250g rau muống luộc chấm tương

Trưa:
12h: 200g cơm + đồ ăn má nấu + 1 chén canh
3h: 250g đậu que xào + trứng hay lạp xưởng

Tối:
7h: 250g đậu bắp luộc chấm tương

Cho mình hỏi là ăn quá nhiều rau có sao không? Và 1 lần ăn 250g là ít hay nhiều. Nhà mình trồng nhiều rau nên hay thay đổi liên tục. Mình Cardio ngày 2 lần, mỗi lần 1 tiếng + tập tạ 1 tiếng, vậy mình có cần uống thêm sữa đậu nành để giữ cơ không?

Mình đang giảm cân và đang theo LC, thực đơn của mình:

Sáng:
7h: 250g đậu que xào + trứng hay lạp xưởng
9h: 250g rau muống luộc chấm tương

Trưa:
12h: 200g cơm + đồ ăn má nấu + 1 chén canh
3h: 250g đậu que xào + trứng hay lạp xưởng

Tối:
7h: 250g đậu bắp luộc chấm tương

Cho mình hỏi là ăn quá nhiều rau có sao không? Và 1 lần ăn 250g là ít hay nhiều. Nhà mình trồng nhiều rau nên hay thay đổi liên tục. Mình Cardio ngày 2 lần, mỗi lần 1 tiếng + tập tạ 1 tiếng, vậy mình có cần uống thêm sữa đậu nành để giữ cơ không?
cadio người ta cũng chỉ khuyến khích 1 tuần 3 lần , đằng này bạn ốp mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 1 tiếng + cả tạ nữa. Thêm vào đó ăn LC nữa thì lấy sức đâu ra ???, khỏe lúc tập thì ko biết nhưng chắc chắn 1 điều buổi sáng ngủ dậy tinh thần rất uể oải và mệt mỏi, chả thiết làm cái gì. Ăn rau theo mình nghĩ cũng okie thôi vì nó cung cấp 1 lượng nhỏ carb, ăn rau chống táo nữa,

cadio người ta cũng chỉ khuyến khích 1 tuần 3 lần , đằng này bạn ốp mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 1 tiếng + cả tạ nữa. Thêm vào đó ăn LC nữa thì lấy sức đâu ra ???, khỏe lúc tập thì ko biết nhưng chắc chắn 1 điều buổi sáng ngủ dậy tinh thần rất uể oải và mệt mỏi, chả thiết làm cái gì. Ăn rau theo mình nghĩ cũng okie thôi vì nó cung cấp 1 lượng nhỏ carb, ăn rau chống táo nữa,
Lấy sức từ mỡ đó bạn :ROFLMAO:

chào mọi người em là mem mới ạ. cho em hỏi là 1 bài cadio/workout ví dụ kéo dài 40p mà mình chia làm 2 đợt 20-20p để tập vì tập liên tục không có sức thì có được không hay bắt buộc phải tập liên tục ạ ? với cả cho em hỏi là kết hơpk nhiều pp tập luyện 1 lúc có nên không ạ? vd t2 em tập cadio t3 workout t4 lại chạy bộ,... ý ạ.em cảm ơn ạ

nguyên LC đã giúp bạn giảm cân rồi, nếu cần tâp thì chạy bộ, nhảy dây. (lưu ý đã LC thì tập vừa sức thôi)

Gánh tạ, đạp chân.
Khổ nỗi ko có phòng tập gym dưới quê nên không có tạ để gánh. Mình đang dùng cách chạy cầu thang, nhưng nó đốt mỡ cơ thể quá trời.

Em 108 kg và em đang muốn giảm 40kg, LC ý. Mọi ng cho em biết chia giai đoạn ra làm sao và bap lâu, cũng như tập những gì là hợp lý ko ạ

Các Anh cho em hỏi sáng em tập HIIT từ 11h->12h thì chế độ ăn trước và sau tập thế nào ạ? nên ăn những gì ạ?

Em 108 kg và em đang muốn giảm 40kg, LC ý. Mọi ng cho em biết chia giai đoạn ra làm sao và bap lâu, cũng như tập những gì là hợp lý ko ạ
Thời gian giảm hợp lý là 1 năm.
Từ 108 - 85kg: Hạn chế ăn rất ít ăn thực phẩm có đường và tinh bột (nước ngọt, cơm, miến, khoai, mì...) + cardio (chạy bộ, nhảy dây - gọi chung là LISS): Thời gian này khoảng 3-4 tháng.
Từ 85 - 75kg: Hạn chế tinh bột + HIT: Thời gian này khoảng 3-4 tháng
Từ 75 - 70: Tăng cường tinh bột hơn chút + HIT + Gym: Thời gian này khoảng 4-6 tháng

Thời gian giảm hợp lý là 1 năm.
Từ 108 - 85kg: Hạn chế ăn rất ít ăn thực phẩm có đường và tinh bột (nước ngọt, cơm, miến, khoai, mì...) + cardio (chạy bộ, nhảy dây - gọi chung là LISS): Thời gian này khoảng 3-4 tháng.
Từ 85 - 75kg: Hạn chế tinh bột + HIT: Thời gian này khoảng 3-4 tháng
Từ 75 - 70: Tăng cường tinh bột hơn chút + HIT + Gym: Thời gian này khoảng 4-6 tháng
Bạn tư vấn dùm mình nếu 91kg xuống 75kg thì tầm bao nhiêu lâu hợp lý, mình cao 1m72 nang 97kg ngay 15/7 bắt dầu giảm cân bằng hiit và ăn kiêng (ăn rau, hạn chế tinh bột, thịt đỏ), và kèm theo spht ast dx, hnay cân thử thì 91kg, em tính giảm còn 75kg rồi tập tạ sau, ko biết hợp lý ko, bạn tư vấn giúp mình :D

chào cả nhà mình có đọc được thông tin này nhưng không đủ kiến thức để xác minh là đúng hay sai cũng ko dám liều lấy cơ thể ra để thử. Cả nhà giúp mình đánh giá, kiểm chứng phương pháp sau được ko? The Number One Way to Burn Body Fat Fast / I Am Alpha M tập cardio 30 phút ngay khi ngủ dậy bụng còn đói với nhịp tim trong khoảng (220-số tuổi)x6 => (220-số tuổi)x7,5

Bạn tư vấn dùm mình nếu 91kg xuống 75kg thì tầm bao nhiêu lâu hợp lý, mình cao 1m72 nang 97kg ngay 15/7 bắt dầu giảm cân bằng hiit và ăn kiêng (ăn rau, hạn chế tinh bột, thịt đỏ), và kèm theo spht ast dx, hnay cân thử thì 91kg, em tính giảm còn 75kg rồi tập tạ sau, ko biết hợp lý ko, bạn tư vấn giúp mình :D
Giảm từ 91 kg xuống 75 kg trong khoảng 4 tháng là tốt nhất đó bạn ^^
Bạn đang đi đúng hướng đó, chỉ cần kiên nhẫn là sẽ thành công.

Cho e hỏi, mình có thể kết hợp tăng chiều cao + LC 1 lần luôn được không vì trong thời gian tập chiều cao cần phải uống sữa 0,5->1lit thì có ảnh hưởng gì không và nên chọn loại nào cho phù hợp. E chỉ cần giảm từ 5->7kg thôi, mục tiêu đặt ra là 2 tuần( không biết có khả thi không).
E dự định ăn như thực đơn Thực đơn low carb có ích cho bạn | webthehinh.com
Nhưng sẽ tăng lên làm 5 buổi ăn, 2 bửa phụ là ăn Yoghurt+chuối. Sau mỗi bửa chính thì sẽ uống thêm sữa. như vậy có phù hợp k?

Các bác cho em hỏi.Em nam cao 1m69 80kg.Thực đơn Sáng:0 Trưa:bánh mì súc xích (xôi xúc xích) Tối:1-1.5 bát cơm thịt lợn gà cá.Thể dục thì hôm em nhảy dây hoặc ra phòng tập tạ(tập ngực vì em bị to ngực)30p+chạy 10km/h 20p,có hôm khỏe tập cả 2.Áp dụng khoảng 1 tháng r mà chưa thấy giảm đc kg nào.Có phải em tập sai hay đã giảm đc mỡ mà lên cơ nên k giảm đc kg.

Các bác cho em hỏi.Em nam cao 1m69 80kg.Thực đơn Sáng:0 Trưa:bánh mì súc xích (xôi xúc xích) Tối:1-1.5 bát cơm thịt lợn gà cá.Thể dục thì hôm em nhảy dây hoặc ra phòng tập tạ(tập ngực vì em bị to ngực)30p+chạy 10km/h 20p,có hôm khỏe tập cả 2.Áp dụng khoảng 1 tháng r mà chưa thấy giảm đc kg nào.Có phải em tập sai hay đã giảm đc mỡ mà lên cơ nên k giảm đc kg.
Bác đổi ngược chế độ kìa sáng “Nên ăn sáng giống như ông hoàng, ăn trưa giống như người nhà giàu, ăn tối giống như kẻ hành khất"(y)(y)(y)

Bác bỏ cơm tối đi, tối ăn cái gì nhẹ nhẹ thôi, bác tập thế mà tối làm 1-1.5 bát cơm thì sao giảm nổi.

mọi người tư vấn dùm e vs tình hình là e đang theo lg đc 40 ngày r giảm đc 7 kg .mỗi ngày e đều tập cadio,đạp xe ,chạy bộ xen kẽ các ngày đi bộ trong tuần trung bình 1 buổi tập tiêu tốn từ 600-800cal .
về thực đơn
trưa 11h ;1 bát cơm đỗ đen gạo lứt,rau,1 quả trứng ,1 con cá khô
chiều:hoa quả ,hộp sữa
tối:rau luộc
bây h e bị đứng cân nhờ mọi ng đc chỉnh lại hộ e vs ạ(e cao 161cm,nặng 48 kg :(

mọi người tư vấn dùm e vs tình hình là e đang theo lg đc 40 ngày r giảm đc 7 kg .mỗi ngày e đều tập cadio,đạp xe ,chạy bộ xen kẽ các ngày đi bộ trong tuần trung bình 1 buổi tập tiêu tốn từ 600-800cal .
về thực đơn
trưa 11h ;1 bát cơm đỗ đen gạo lứt,rau,1 quả trứng ,1 con cá khô
chiều:hoa quả ,hộp sữa
tối:rau luộc
bây h e bị đứng cân nhờ mọi ng đc chỉnh lại hộ e vs ạ(e cao 161cm,nặng 48 kg :(
- em là con gái mà tập gì đến 600-800 calo? em thử nói anh nghe xem em tập gì và trong bao lâu nhé, anh nghĩ em đốt chắc được 300 calo là hết sức rồi.
- Anh không rành và không ủng hộ LG lắm, nhưng em ăn thế thì ít protein quá, ăn có chút vậy chắc cơ thể vào chống đói nên bị đứng cân

e tập cadio 20 phút thấy nó ghi đc 500cal,sau đó e đạp xe 15-20 phút,còn lại thì e đi bộ 2,5km hoặc chạy 20 phút
bây h e nên làm thế nào để khắc phục trạng thái chống đói ,nói thật là e k thể ăn nhiều lên đc khó tiêu lắm

e tập cadio 20 phút thấy nó ghi đc 500cal,sau đó e đạp xe 15-20 phút,còn lại thì e đi bộ 2,5km hoặc chạy 20 phút
bây h e nên làm thế nào để khắc phục trạng thái chống đói ,nói thật là e k thể ăn nhiều lên đc khó tiêu lắm
em tập cardio 20 phút chắc được 150 calo, đi bộ 2,5 km chắc được 50 calo, tổng cộng em tập chắc được 200 300 là tối đa. Về ăn uống thì em nghiên cứu sẵn trên diễn đàn và lên thực đơn lại đi nhé

Mọi ng ơi e định giảm cân theo LC thì nên tập j để giảm cân ạ?
Nên bơi hay nên tập gym ạ và chế độ tập luyện ntn là hợp lý ạ?
E cảm ơn!