Em bị đại tràng mãn tính nhờ các bác tư vấn mua sữa ạ :(

Tình hình là e 20t cao 1m63 nặng 46kg :(
E đang tập gym và muốn mua loại serios mass uống cho nhanh lên kg nhưng lại lo uống vào bị tiêu chảy ( vì e bị đại tràng và k uống dc sữa cô gái hà lan)
Có bác nào bị đại tràng như e và dùng serios mass rồi k ạ. Cho e xin lời khuyên với :(
Cảm ơn các bác ạ !
Em muốn lên kg mà khó quá :((

chia ra nhiều bữa ăn nhiều cơm và đồ ăn...bánh trái quất láng sẽ mập thôi...tc khi ngủ uống sữa..

bệnh đại tràng thì không uống được sữa đâu. mình cũng bị giống bạn :( Uống vào bệnh thêm nặng thì cân không tăng được mà còn vô viện đó. đừng có làm dại

Thôi tốt nhất e lo chữa cho dứt bệnh rồi muốn uống gì thì uống. E xài thử Đại tràng Tâm Bình thử xem sao, khoảng 78k / hộp 60 viên hoặc Tràng Vị Khang . Kiêng đồ tanh, sống , lạnh, hạn chế dầu mỡ.
Chúc e mau lấy lại sức khoẻ :)

bệnh đại tràng thì không uống được sữa đâu. mình cũng bị giống bạn :( Uống vào bệnh thêm nặng thì cân không tăng được mà còn vô viện đó. đừng có làm dại
Nghiêm trọng thế cơ à bạn @@. Bạn đã dùng thử mấy loại spht này chưa. Có bị sao k bạn

Nghiêm trọng thế cơ à bạn @@. Bạn đã dùng thử mấy loại spht này chưa. Có bị sao k bạn
Anh cũng bị tiêu chảy khi uống sữa (đặc, tươi hay bột đều bị). Anh mới mua Real Gain uống thì không thấy bị gì cả.

Anh gầy lắm 170cm nặng có 52kg, mỏng như tờ giấy. Không biết uống cái này tăng cân dc không nữa cứ uống thử xem sao. Nhưng mà mắc vãi đạn, hy vọng tăng được 10kg cho đỡ tiếc tiền.

Vậy anh cũng phải chuyển qua SM quá, hôm đi mua không còn SM nên nv bán hàng tư vấn Real Gain. Nãy giờ đọc thì thấy RG phù hợp cho người không gầy lắm, lượng mỡ cỡ 25%, đằng này anh chỉ có da bọc xương.
Đúng là bọn bán hàng chỉ vì mục đích lợi nhuận.

Mà em uống liều lượng nhiều không? mua một bịch 3.1 kg uống bao lâu thì hết nhỉ?

Đau bụng tiêu chảy thì thử uống sữa Vinamilk loại không chứa lactose nhé.
Mỗi ngày 1 hũ sữa chua nữa.

bị đại tràng hử bác, e cũng có người nhà bị đại tràng chạ dám uống sữa gì đâu????
Mình bị đại tràng mãn tính. Chống chỉ định với vinamilk thôi. Còn milo,fami phang ầm ầm. Hehe. Bác uống tràng vị khang xem. E uống đỡ rất nhiều. K còn hiện tượng đau và đi ngoài. Tất nhiên là vẫn nên kiêng

Vậy anh cũng phải chuyển qua SM quá, hôm đi mua không còn SM nên nv bán hàng tư vấn Real Gain. Nãy giờ đọc thì thấy RG phù hợp cho người không gầy lắm, lượng mỡ cỡ 25%, đằng này anh chỉ có da bọc xương.
Đúng là bọn bán hàng chỉ vì mục đích lợi nhuận.

Mà em uống liều lượng nhiều không? mua một bịch 3.1 kg uống bao lâu thì hết nhỉ?
Tuần đầu 1 ngày 1 thìa chia 2. Tuần 2 uống2 lần mỗi lần 1 thìa. Ăn bổ sung hoa quả vvò nữa. Hơn nữa cố gắng tập a ạ..e đang theo cái max ot dc hơn ttần. Chưa thấy thay đổi gì đáng kể. Chỉ lên kg :D

Mình bị đại tràng mãn tính. Chống chỉ định với vinamilk thôi. Còn milo,fami phang ầm ầm. Hehe. Bác uống tràng vị khang xem. E uống đỡ rất nhiều. K còn hiện tượng đau và đi ngoài. Tất nhiên là vẫn nên kiêng
có uống roài lấy cả thuốc nam nữa bác ợ nhưng dc 1 time lại tái, giờ đang uống tràng phục linh kh biết sao nữa?????:(

Tuần đầu 1 ngày 1 thìa chia 2. Tuần 2 uống2 lần mỗi lần 1 thìa. Ăn bổ sung hoa quả vvò nữa. Hơn nữa cố gắng tập a ạ..e đang theo cái max ot dc hơn ttần. Chưa thấy thay đổi gì đáng kể. Chỉ lên kg :D
Chúc mừng em. Để sang tuần sau xem anh có lên được kí nào không.

Anh uống sữa này vào thì cảm thấy hơi nôn nao, không đau bụng nhé nhưng không biết có ổn không đây.

Chúc mừng em. Để sang tuần sau xem anh có lên được kí nào không.

Anh uống sữa này vào thì cảm thấy hơi nôn nao, không đau bụng nhé nhưng không biết có ổn không đây.
Vâng. Nhưng 1 tuần nay lại k lên kg nào :(. Sữa uống 2 tuần ssax gần hết rồi. A lên kg chỉ e nhé. E đổi loại giống a xem sao. Hehe

có uống roài lấy cả thuốc nam nữa bác ợ nhưng dc 1 time lại tái, giờ đang uống tràng phục linh kh biết sao nữa?????:(
Tràng phục linh là thực phẩm chức năng ko phải thuốc, mà nó đắt mình nghĩ bạn không nên uống. Bạn thử uống đại tràng hoàn PH xem sao. Mình cũng đang uống và thấy cũng đỡ. Với bị bệnh này thì kiêng cay nóng, dầu mỡ, đồ tanh, rau sống. Chúc bạn sớm khỏi bệnh

Tràng phục linh là thực phẩm chức năng ko phải thuốc, mà nó đắt mình nghĩ bạn không nên uống. Bạn thử uống đại tràng hoàn PH xem sao. Mình cũng đang uống và thấy cũng đỡ. Với bị bệnh này thì kiêng cay nóng, dầu mỡ, đồ tanh, rau sống. Chúc bạn sớm khỏi bệnh
đúng roài bác ak cái đó là TPCN, nhưng thấy cũng đỡ đỡ, có gì e ngâm cứu cái PH của bác thêm nha, thanks bác nhiều

Vâng. Nhưng 1 tuần nay lại k lên kg nào :(. Sữa uống 2 tuần ssax gần hết rồi. A lên kg chỉ e nhé. E đổi loại giống a xem sao. Hehe
Em có thay đổi bữa ăn hay giảm tập không mà lại không lên? Anh thì chưa thấy gì cả, phải đợi thêm 1,2 tuần nữa xem sao

Dạo này sao rồi em, lên cân tiếp không. Chia sẽ cho anh em vui với.

Anh thì uống hết 1 hộp 1,7kg Real Gain rồi mà chỉ lên dc gần 1kg :(. Chẳng có gì thay đổi cả :(

Dạo này sao rồi em, lên cân tiếp không. Chia sẽ cho anh em vui với.

Anh thì uống hết 1 hộp 1,7kg Real Gain rồi mà chỉ lên dc gần 1kg :(. Chẳng có gì thay đổi cả :(
Uống 1,7kg mà lên có 1kg thôi à, 7 lạng đi đâu nhanh dữ :D
Đùa chứ, ai bị viêm đại tràng thì trị dứt bệnh trước đã nhé, thấy uống thuốc tràng phục linh plus cũng được đó

Mọi người thường lần tưởng phải tập thể dục thật nhiều thì mới cải thiện được vóc dáng,xin thưa với các bạn để tăng cân thì chế độ dinh dưỡng chiếm tới 80% và tập luyện chỉ chiếm 20%.
Hãy đến với nhóm dinh dưỡng của mình địa chỉ 453/3 Lê Văn Sỹ ,Phường 12 , Quận 3 hoặc gọi số 098 222 49 39 gặp Miss Tuyền.Mình sẽ tư vấn dinh dưỡng , theo sát chế đố ăn uống của các bạn và giúp các bạn lấy lại vóc dáng chuẩn trong thời gian ngăn nhất.
Với cam kết chất lượng, mình sẽ hoàn tiền nếu bạn không hài lòng với kết quả.

Cùng hoàn cảnh nè.
Vấn đề là chủ top có rượu bia hay mất ngủ hoặc hút thuốc ko?
Tôi thì đủ mấy thứ đó xong hạn chế cùng vs chế độ tập gym "tạm gọi là hợp lý" thì 2 tháng mới tăng đc 4kg và giờ cũng đang có dấu hiệu tăng tiếp nè ^^!
Uống bịch Sirius mass đầu thì cũng hay bị đi ngoài nhưng uống xong táng thêm cốc sữa chua là có cải thiện nhé, rồi vừa xúc bịch mass thứ 2 và cố gắng tháng 5 tới tăng thêm 5-7kg nữa

Cùng hoàn cảnh nè.
Vấn đề là chủ top có rượu bia hay mất ngủ hoặc hút thuốc ko?
Tôi thì đủ mấy thứ đó xong hạn chế cùng vs chế độ tập gym "tạm gọi là hợp lý" thì 2 tháng mới tăng đc 4kg và giờ cũng đang có dấu hiệu tăng tiếp nè ^^!
Uống bịch Sirius mass đầu thì cũng hay bị đi ngoài nhưng uống xong táng thêm cốc sữa chua là có cải thiện nhé, rồi vừa xúc bịch mass thứ 2 và cố gắng tháng 5 tới tăng thêm 5-7kg nữa
Có lẽ bác bị dị ứng đường lactose, bác có thể sử dụng các sản phẩm không có đường lactose để tránh việc khó tiêu hóa và đi ngoài. Còn việc bác uống mass cũng chỉ bổ sung tinh bột và Protein cùng một lúc đỡ mất thời gian. nếu muốn bổ sung bác nên chọn Các sản phẩm Protein tinh khiết qua màng lọc, mấy loại này loại bỏ được tạp chất. Isolate hoặc Hydrolyzed, cùng với đó tăng khẩu phần ăn tự nhiên là tăng cân.

Có lẽ bác bị dị ứng đường lactose, bác có thể sử dụng các sản phẩm không có đường lactose để tránh việc khó tiêu hóa và đi ngoài. Còn việc bác uống mass cũng chỉ bổ sung tinh bột và Protein cùng một lúc đỡ mất thời gian. nếu muốn bổ sung bác nên chọn Các sản phẩm Protein tinh khiết qua màng lọc, mấy loại này loại bỏ được tạp chất. Isolate hoặc Hydrolyzed, cùng với đó tăng khẩu phần ăn tự nhiên là tăng cân.
Bác có thể chi tiết hơn cho mình tham khảo thêm tpbs những loại nào ko bác.
Về khoản này mình mù mờ lắm, thanks

Home AS & A2 LEVEL (ALevel) Revision Human Biology (A. June, an NBC/Wall Street Journal poll found that Americans disapproved of his. The island has 365 palmfringed beaches one for every day of the year, as. http://maajinwatari.org/nature.php?thesis-help-in-pakistan
The University of Texas at Austin – College of Communication. Take a notebook page and divide it down the middle. UNICEF join efforts to help children affected by crisis. extended essay help biology About a week ago, I received a resume from a job seeker. Get all the big headlines, pictures, analysis, opinion and video on the stories that matter to you. Including examples of your direct involvement in projects, along with statistics, provides the hiring.

iluft teacher homework helpm
http://www.pokerforums.be/travesti-...buy-resume-softwareh-2.html?posted=1#post2626
http://demo.7910.org/forum/showthread.php?tid=8/newreply.php?tid=7474
izworld studies homework helpj
ouliterature review orderz

giangle1989

Ban Quản Trị
Tình hình là e 20t cao 1m63 nặng 46kg :(
E đang tập gym và muốn mua loại serios mass uống cho nhanh lên kg nhưng lại lo uống vào bị tiêu chảy ( vì e bị đại tràng và k uống dc sữa cô gái hà lan)
Có bác nào bị đại tràng như e và dùng serios mass rồi k ạ. Cho e xin lời khuyên với :(
Cảm ơn các bác ạ !
Em muốn lên kg mà khó quá :((
Chào em Tua,

Cảm ơn em đã đặt câu hỏi cho diễn đàn, dựa trên câu hỏi của em, cho thấy đây cũng là một vấn đề thường hay gặp không riêng gì trong bộ môn thể hình, mà còn gặp ở những người không tập thể hình.

1. Khái niệm
Viêm đại tràng mãn tính là một bệnh lý thường gặp, có đặc điểm viêm nhiễm kéo dài thành mãn tính. Các nguyên nhân được xác định là do vi khuẩn (Salmonella - thương hàn, Shigella - lỵ ...), virus, ký sinh trùng (giun tóc, giun đũa, giun móc ...), nhiễm độc, nhiễm nấm ... mà chưa được điều trị triệt để hoặc để lâu chưa điều trị.

2. Triệu chứng lâm sàng
Do đại tràng viêm nhiễm, nghĩa là số hại khuẩn áp đảo lợi khuẩn và phát triển mạnh ở các vết viêm, loét ở đại tràng. Điều này mất đi tính cân bằng của tạp khuẩn ruột (khoảng 80% lợi khuẩn, 20% hại khuẩn). Do số lượng hại khuẩn nhiều sẽ làm cho bệnh nhân có những triệu chứng của rối loạn tiêu hóa:
- Đau bụng dọc khung đại tràng
- Phân bất thường: phân nát, tiêu chảy, có khi lẫn máu dễ nhầm với hội chứng lỵ (đau bụng quặn, mót rặn, phân nhầy máu).

Như vậy, hiện tại, em bị đau bụng và tiêu chảy khi sử dụng một số sản phẩm sữa, nguyên nhân là trong các thành phần của sữa này có những chất mà cơ thể không phân giải được, cụ thể là đường lactose và có thể thêm một số chất dinh dưỡng khác.

3. Cận lâm sàng
- Xét nghiệm máu có thể thấy bạch cầu đa nhân trung tính (NEU) tăng => gợi ý nhiễm trùng.
- Soi phân: có dưỡng bào, trứng giun.
- Nội soi đại tràng: thấy dấu hiệu viêm nhiễm, ổ loét => thường có giá trị chẩn đoán xác định.

4. Hướng điều trị
Sau khi bác sĩ đã thăm khám và kết quả cận lâm sàng thường sẽ cho hướng điều trị
- Kháng sinh: tiêu diệt vi khuẩn
- Nâng cao thể trạng: nếu do vius
- Thuốc diệt ký sinh trùng (giun đũa, móc, tóc ..)
- Men vi sinh (men tiêu hóa) để thiết lập cân bằng lợi khuẩn ruột giúp phân giải lactose và các chất dinh dưỡng khác có trong sữa hoặc các thực phẩm liên quan.

5. Tư vấn cho em
- Em cần gặp BS chuyên khoa Nội để được BS thăm khám và cho thuốc điều trị.
- Lưu ý nhỏ (BS có thể sẽ lưu ý dặn dò bệnh nhân):
+ Bệnh nhân viêm đại tràng sau đợt kháng sinh sẽ bị tiêu chảy. Nguyên nhân là do kháng sinh tiêu diệt tạp khuẩn (diệt hại khuẩn, lẫn lợi khuẩn) nên cơ thể không có lợi khuẩn để tiêu hóa thực phẩm có dưỡng chất đặc thù. Chính vì lẽ đó, men vi sinh sẽ được chỉ định nhưng không bao giờ được dùng chung với các kháng sinh.
+ Men vi sinh điều trị tiêu chảy do rối loạn tiêu hóa, viêm ruột ... có nhiều dạng, một số sản phẩm bổ sung lợi khuẩn được chỉ định dùng sau bữa ăn để tránh bị phá hủy bởi axit dịch vị. Số khác được khuyến cáo nên dùng trước bữa ăn vì những sản phẩm này có chứa lợi khuẩn dạng nha bào, chống axit dịch vị để đến ruột non/ già phát triển thành thể hoạt động. Ví dụ như lợi khuẩn Bacillus subtilis.
+ Không bao giờ bỏ vào nước nóng. Tốt nhất nên dùng nước ấm.
+ Đối với các sản phẩm sữa chứa lactose, có thể sử dụng pha chung men vi sinh để phân giải lactose thành các dạng đường mà cơ thể hấp thu được.
+ Liều lượng theo hướng dẫn của sản phẩm, hoặc theo hướng dẫn của bs.

Chúc em không bị tiêu chảy nữa nhé !

Lần sửa cuối: