Max OT 12 tuần - chương trình của ho_124 (có video hỗ trợ)

Cảm ơn bác nhiều. Được 2 tháng bác ạ. Theo bác thì em nên tập giáo trình gì ạ?
Mới tập tạ 2 tháng hay lúc trước tập giáo án khác giờ mới tập MaxOT được 2 tháng. Nếu bắt đầu tập tạ mà vào chơi MaxOt thì chưa có kinh nghiệm tập MaxOt hiệu quả đâu, nên chọn giáo án cho người mới sẽ thích hợp hơn, vào mục giáo án có nhiều mà, tha hồ chọn

Mới tập tạ 2 tháng hay lúc trước tập giáo án khác giờ mới tập MaxOT được 2 tháng. Nếu bắt đầu tập tạ mà vào chơi MaxOt thì chưa có kinh nghiệm tập MaxOt hiệu quả đâu, nên chọn giáo án cho người mới sẽ thích hợp hơn, vào mục giáo án có nhiều mà, tha hồ chọn
À 1 năm trước em có tập mấy tháng. Và cũng theo max ot giờ em tập lại. Cảm ơn bác.
Em định hỏi mấy người kinh nghiệm trước xem nên tập tiếp gì thì hợp lí

À 1 năm trước em có tập mấy tháng. Và cũng theo max ot giờ em tập lại. Cảm ơn bác.
Em định hỏi mấy người kinh nghiệm trước xem nên tập tiếp gì thì hợp lí
Vậy bạn tập giáo án 5 hay 6 buổi tuần trên WTH có đó, thay đổi giáo án cho kích thích cơ. Mình lúc trước cũng tập MaxOT khoảng 1 năm, giờ chuyển giáo án khác rồi (tự chế), lâu lâu thay đổi theo các PP khác nhau như superset, dropset, có lúc thì classic,... thay đổi qua lại cho đở chán thôi

Vậy bạn tập giáo án 5 hay 6 buổi tuần trên WTH có đó, thay đổi giáo án cho kích thích cơ. Mình lúc trước cũng tập MaxOT khoảng 1 năm, giờ chuyển giáo án khác rồi (tự chế), lâu lâu thay đổi theo các PP khác nhau như superset, dropset, có lúc thì classic,... thay đổi qua lại cho đở chán thôi
Vâng cảm ơn bác nhiều. Chúc bác và gia đình cuối tuần vui vẻ. Em cũng chuẩn bị đi tập ^^

Xác định mức tạ tập được 4-6 reps, nếu chơi 3 set đều được 6 reps thì buổi sau tăng thêm (tăng ít ít thôi vd khoảng 1-2kg/bên), buổi sau nếu 3 set đều đạt 6 cái nữa thì lên tiếp như vậy, còn k hoàn thành 3x6 (vd: 6 5 4) thì vẫn chơi lại mức cũ, lên như vậy sẽ lên đều đều và lâu bị chững tạ hơn là lên 1 lần nhiều kg
thanks bác nhé :) để e thử xem sao

Ở phần trên thì nguyên tắc của max-ot có phần
Tập 6-9 hiệp cho mỗi cơ
nhưng mà mình đọc xuống dưới chả hạn
thì tổng số hiệp là 4x2+4x2+4 >9 rồi ?
nghĩa là mình hiểu sao chỗ nào nhỉ ?

Ở phần trên thì nguyên tắc của max-ot có phần
Tập 6-9 hiệp cho mỗi cơ
nhưng mà mình đọc xuống dưới chả hạn
thì tổng số hiệp là 4x2+4x2+4 >9 rồi ?
nghĩa là mình hiểu sao chỗ nào nhỉ ?
6-9 hiệp là tối đa, bài tay này 2 hiệp + 2 hiệp + 1 hiệp là 5 hiệp tổng cộng. sao mà >9 được bạn? cái lần kia là reps của mỗi hiệp mà.
Bạn phải phân biệt tìm hiểu được hiệp là gì và reps (lần) là gì rồi mới tìm hiểu về MAX-OT chứ :)

6-9 hiệp là tối đa, bài tay này 2 hiệp + 2 hiệp + 1 hiệp là 5 hiệp tổng cộng. sao mà >9 được bạn? cái lần kia là reps của mỗi hiệp mà.
Bạn phải phân biệt tìm hiểu được hiệp là gì và reps (lần) là gì rồi mới tìm hiểu về MAX-OT chứ :)
Ừ mình biết sets với reps rồi, ở kia cũng có ghi rõ to là hiệp nhưng chả hiểu sao tối qua đọc lại sót mới chán =)) hôm nay đọc lại kĩ mới thấy rõ.

Chào webthehinh e là thành viên mới . Các bác cho e hỏi e mới tập có thuê PT tập được 2 tháng rồi tất cả đều ổn mỗi ngực là lâu lên quá PT e bảo là do sợi cơ ở ngực ít lên khó lên có đúng không ạ