Bụng Phương pháp giảm mỡ bụng dưới

Thảo luận trong chuyên mục 'Hỏi Đáp Thể Hình' tạo bởi rjnb0m, ngày 26/12/14.

1. Mình năm nay 25t, công việc văn phòng khiến mình ngồi khá nhiều. nên mỡ bụng dưới tích tụ cũng khá đủ để nhìn thấy khó chịu
    ..
    Mình có tập 1 số bài tập đơn giản như chạy. Nhưng hình như không có hiệu quả lắm, bụng trên thì ổn rồi, nhưng bụng dưới thì chỉ giảm chút ít
    .
    Hiện tại vấn đề còn tồn đọng là mỡ bụng dưới và mỡ 2 bên hông. Ai đã từng có tình trạng như mình, có bài tập nào CHỈ LIÊN QUAN ĐẾN HÔNG VÀ BỤNG DƯỚI mà có hiệu quả (vì mình cũng tập khá nhiều bài rồi kể cả hiit - nhưng đâu lại vào đấy) thì mong được mọi người chia sẻ. Cảm ơn nhiều :)
    ..
    À quên, ảnh chỉ mang tính chất mình họa về phần mỡ hông, chứ mình chưa tới mức đấy đâu :))

Tập tin đính kèm:

phuongmy ưa thích bài này
  2. Giảm mỡ PHẢI giảm TOÀN THÂN, ko có bài tập cho từng khu vực riêng biệt. Cứ tưởng tượng bác quay tay cũng giảm mỡ toàn thân, chạy cũng giảm mỡ toàn thân,.. khác nhau ở cái cường độ chạy thì giảm nhiều hơn quay tay vì tiêu tốn nhiều năng lượng hơn.

Lời khuyên cho bác là: tập cái gì cũng được, nhưng cường độ phải thật nặng. Ăn uống hạn chế bớt đi, nhất là đồ ăn sẵn, chiên xào, hàng quán...

tiểu bảo bối, Mr HTTuano620 ưa thích bài này
  3. bạn hiểu sai vấn đề rồi
    1. Mình không tính giảm mỡ cả thân, mà có muốn cũng không đc thân mình làm gì có nhiều mỡ để giảm, mình cũng không tính có body săn chắc ?
    2. Như mình nói từ trước, mình là dân văn phòng, ngồi nhiều nên mỡ chỉ tích tụ ở vùng bụng dưới và 2 bên hông (Thực ra là vùng bụng trên cũng có nhưng mình tập thì lại giảm đc)
    3. Mình cũng đã tập 1 số phương pháp ở trên mạng, 1 số bài tập dễ làm... hoặc đơn giản hơn là chạy. Nhưng đối với BẢN THÂN MÌNH thì KHÔNG HIỆU QUẢ NHIỀU
    4. Mình thấy có những bài tập chỉ chú trọng từng điểm trên cơ thể hoặc chí ít ra cũng tác động đến nhiều nhất (Giống như hít đất thì tay hoành tráng chả hạn)
    5. Mong bạn có thể đọc lại bài mình 1 lần nữa, và cho mình lời khuyên cụ thể. Cảm ơn bạn

4. Dạo này nhìn bác khô quá..

thaygiaotuan ưa thích bài này
  5. Bạn mới là người hiểu sai:

1. Bạn KHÔNG THỂ giảm mỡ 1 VÙNG CỤ THỂ. Mỡ là do cơ thể phân bố trên toàn thân từ đỉnh đầu đến gót chân, tuỳ cơ địa từng người mà chỗ này nhiều mỡ chỗ kia ít mỡ, có người bụng nhiều mỡ, có người lưng, có người đùi, có người mông....

2. Bạn NGHĨ là bạn chỉ có mỡ ở bụng dưới và hông, mời bạn kiểm tra lại lưng, mông, đùi sau, bẹn... xem có mỡ ko. Bạn nhìn cẳng tay bạn có thấy gân xanh nổi hay ko mà nghĩ là CHỈ có ở bụng.

3. Không hiệu quả là vì lượng đồ ăn NẠP vào của bạn nhiều hơn lượng bạn tiêu thụ, thế thôi.

4. Bài tập chú trọng từng điểm là dành cho phát triển cơ bắp, hít đất thì tay to ngực to, gập bụng thì múi bụng to.. cái đó là CƠ BẮP chứ chẳng liên quan đến mỡ. Hít đất, gập bụng, chạy hay gì gì đó thì mỡ nó cũng giảm TOÀN THÂN, chứ chẳng giảm ở tay do hít đất hay giảm ở bụng do gập bụng.

Lần cuối mình nhắc lại, KHÔNG THỂ GIẢM MỠ ở MỘT VÙNG CỤ THỂ trên toàn thân. Chẳng hạn bạn có 20kg mỡ, dù bạn làm cách nào để giảm 10kg mỡ thì kết quả là 20kg - 10kg = 10kg. 10kg giảm đó nó ko nằm ở một chỗ mà phân bố ở toàn thân, thứ tự chỗ nào giảm trước tuỳ thuộc cơ thể từng người, có người mặt hóp trước, có người mông teo trước, có người bụng teo trước, nhưng 90% là mỡ bụng nó giảm cuối cùng và chậm nhất.

6. Bạn mới là người ko hiểu.. chả có bài tập nào giảm mỡ một chỗ cả .. ví dụ bạn tập chân mỡ bụng của bạn chắc chắn cũng giảm... và tập luyện chỉ chiếm 20% quan trọng nhất là bạn phải ăn kiêng.

Kuro, rjnb0mthaygiaotuan ưa thích bài này
  7. trước đây mình cũng bị mỡ eo và mỡ bụng dưới nhiều, sau nhiều tháng kiên trì trâu bò tập phần lườn và bụng dưới, kết hợp nhảy tabata (vừa tập cơ bụng vừa tiêu hao nhiều năng lượng) tại chỗ. Đến bây giờ mỡ lườn chỉ còn mỏng khoảng 1cm, mỡ bụng dưới mỏng hơn, đã nhìn thấy dây điện từ t rim mọc lên gần rốn. Bạn kiên trì tập thêm và nặng nhọc hơn nữa sẽ thành công

8. rồi. có gì sai sót mong mọi người bỏ qua cho
    ..
    Đành phải cố gắng vậy

adnbth ưa thích bài này
  9. Bạn còn phương pháp ko

10. Để giảm mỡ nhanh thì cách tốt nhất là cadio nặng và ăn giảm tinh bột.

rjnb0m ưa thích bài này

11. Thầy giáo chưa đc chuẩn lắm rồi đó nha. Cách để giảm mỡ 1 vùng cụ thể là đi hút mỡ thầy ah

Mỡ phân bố trên khắp cơ thể, do bụng chứa nhiều mỡ nhất nên nhìn thấy nó rõ nhất thôi.

Kurorjnb0m ưa thích bài này.
  12. Để mình lục trong diễn đàn coi có bài tập cadio nào không

13. leo989

leo989

220
    119
    lớp mỡ cuối cùng ở bụng dưới (lower abs) và hai bên "lườn" (love handle) là khó tiêu nhất đó. phải bác nào body fat độ 7-9% thì mới nét chỗ đó chủ thớt ạ.

Dân văn phòng thì gần như là bất khả thi, do tính chất công việc hay ngồi, rồi ăn uống ở cơ quan không đảm bảo, rồi nhậu nhẹt.

Chỉ được tương đối thôi, chủ thớt cứ chạy nhiều vào, rồi tìm hiểu thêm. Ăn uống chiếm 70% kết quả nữa nhé.

cutuong2, Tuano620, phuongmy1 thành viên khác ưa thích bài này.
  14. Bạn thật biết cách làm người khác tụt hết cả hi vọng :oops:
    ..
    Bạn có thể chỉ mình 1 số bài tập khác ngoài chạy không, chơi cái nào dễ làm ấy (thời gian tập động tác lâu cũng đc), chứ chơi như hiit, có bữa ói cả cơm :sick:

15. leo989

leo989

220
    119
    1. bác vào box Cardio nhé, có nhiều lắm.
    2. bác vào box Dinh dưỡng nữa, chú ý ăn ít tinh bột, chọn loại hấp thụ chậm (yến mạch, khoai lang), ăn nhiều protein, nhiều rau, nhiều nước.

tốt nhất bạn up cái ảnh toàn thân lên đây che mặt đi +mục đích (giảm mỡ bụng thôi hay muốn tăng cơ nữa), chiều cao, cân nặng, mọi người tư vấn cụ thể hơn. chứ ko thì chỉ chung chung được thôi.

truongnguyenrjnb0m ưa thích bài này.
  16. Ồ, rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn :joyful:
    ..
    Chiều về mình sẽ up ảnh

17. ăn thật nhạt đi bạn ơi
    nhiều người cứ tưởng ko cho muối là đã nhạt, thực sự là dù ko muối nhưng nước mắm cho vào xào nấu ấy, nó cũng làm mặn lên khá nhiều rồi
    chuyển qua món luộc đi.

Lần sửa cuối: 26/12/14
    rjnb0m ưa thích bài này
  18. Tư vấn cho mình với nhé
    Cao: 1m75
    Nặng: 65-67kg
    Vòng bụng đo chỗ to nhất là 83
    ..
    Mình tình tập theo cái này Lịch trình ăn uống tập luyện trong 8 tuần để tăng cơ giảm mỡ | webthehinh.com
    không biết có được không

Tập tin đính kèm:

File size:
      159.7 KB
      Lần Đọc:
      29
      File size:
      98.7 KB
      Lần Đọc:
      30
  19. rjnb0m ưa thích bài này
  20. Hi vọng bạn không phải là bác sĩ :eek: . Lỡ gặp bệnh nhân HIV thay vì an ủi động viên người ta thì bạn sẽ nói: "Thôi về nhà đi, bệnh này không có thuốc chữa đâu, đợi chết đi là vừa"
    ..
    Mình biết là mình béo bụng mà :(, đã thế còn so sánh nữa mới đau chứ :cautious:
    ..
    Vấn đề quan trọng là hướng giải quyết kìa. giúp mình coi nào :whistle:

21. thì đã nói ở trên mà, ăn nhạt hoàn toàn bằng cách thay các món bằng món luộc

rjnb0m ưa thích bài này
  22. Ryu1508

Ryu1508 Moderator Ban Quản Trị

7,167
    4,505
    Đi tập tạ theo giáo án trong profile mình kết hợp với chạy bộ 3 ngày 1 tuần

rjnb0m ưa thích bài này
  23. ừ, để mình xem xét thử :rolleyes:

Mình cũng muốn đi tập tạ, khổ nỗi chỗ mình là huyện nên không có, thành phố mới có nhưng lại đi đi về về hơn 30 cây :bigtears:
    Mình làm theo giáo trình này được không, cách nào có thể làm ở nhà ấy
    Lịch trình ăn uống tập luyện trong 8 tuần để tăng cơ giảm mỡ | webthehinh.com

24. Ryu1508

Ryu1508 Moderator Ban Quản Trị

7,167
    4,505
    cũng dc, mà hiit 30p cũng chua chứ ko đùa. Chạy theo giáo án của mình tốt hơn

Tuano620, phuongmyrjnb0m ưa thích bài này
  25. @@ tiếng anh nhiều quá, lại phải google dịch rồi
    ..
    Nếu hiit mình làm ít lại khoảng 15p, rồi tăng dần lên có được không nhỉ

26. Ăn gì, tập gì cũng được miễn là calo in<calo out thì sẽ giảm mỡ.

rjnb0m ưa thích bài này
  27. Muốn giãm heo bụng duy nhất chỉ có 1 cách là chay chạy chạy và chạy sau đó giảm carb nhé.

rjnb0m ưa thích bài này
  28. splen

splen Moderator Ban Quản Trị

2,735
    2,701
    Một buổi tập bụng phải bao gồm 2 thành phần chính kết hợp lại với nhau là bài tập để đốt cháy mỡ, các bài tập bụng. Tập các bài tập đốt cháy mỡ trước rồi đến các bài tập bụng sau. Đối với bụng dưới, bài tập đốt cháy mỡ là bài tập chạy nâng cao đùi tại chỗ, áp dụng bài tập này như bài tập hiit. Ngoài ra tập các bài tập đốt cháy mỡ và bài tập bụng mà không có chế độ dinh dưỡng hợp lý thì coi như vứt.

Ho tan duy ưa thích bài này
  29. lên youtube gõ six pack shortcut rồi tìm bài cardio nhé. Bài tabata tại chỗ hơi bị mệt chút nhưng hiệu quả và ko cần máy chạy. Mất vài tháng thôi là đi đâu cũng vạch bụng ra khoe được rồi

phuongmy ưa thích bài này
  30. Bác @Ryu1508 cho e hỏi cái mục thứ 5 trong giáo án của bác là tập khi nào ạ?

Đang tải...