Nhật ký giảm eo của Angel

Ngày 15/2/2016

Khai xuân, cơ mờ nại close topic here trong khi chưa kịp đẹp như mong đợi!
Tổng kết thành quả giảm cân, giảm eo mấy tháng lăn lộn trên WTH như sau:

Cân nặng: Giảm 5kg.
Eo: Giảm 8cm.
Quan trọng là nhận thức về dinh dưỡng và luyện tập có tăng lên tương đối (gọi là so với trước kia)!

Xác định tinh thần năm sau có quay lại cũng sẽ khó khăn và trầy trợt hơn nhều, hix hix.

Gửi lời cảm ơn chân thành đến các Mod của WTH đã chỉ giáo tận tình sau mấy tháng loay hoay, ko đường lối, (đặc biệt muốn nhắc đến 1 cái tên dưng chắc ko thích đâu, chắc kiểu ta đây ko thích lổi tiếng (giống mềnh), hehe.)
Gửi lời cảm ơn đến các chiến hữu đã nhiệt tình tung hứng, động viên kịp thời để mềnh lê lết được đến hết năm,
Muốn chúc @Gym Xù, @namhoai1978 , @SULLEY ... tiếp tục giữ lửa với GYM, duy trì được thói quen luyện tập để khỏe và đẹp!

Close topic here! :)

Ngày 15/2/2016

Khai xuân, cơ mờ nại close topic here trong khi chưa kịp đẹp như mong đợi!
Tổng kết thành quả giảm cân, giảm eo mấy tháng lăn lộn trên WTH như sau:

Cân nặng: Giảm 5kg.
Eo: Giảm 8cm.
Quan trọng là nhận thức về dinh dưỡng và luyện tập có tăng lên tương đối (gọi là so với trước kia)!

Xác định tinh thần năm sau có quay lại cũng sẽ khó khăn và trầy trợt hơn nhều, hix hix.

Gửi lời cảm ơn chân thành đến các Mod của WTH đã chỉ giáo tận tình sau mấy tháng loay hoay, ko đường lối, (đặc biệt muốn nhắc đến 1 cái tên dưng chắc ko thích đâu, chắc kiểu ta đây ko thích lổi tiếng (giống mềnh), hehe.)
Gửi lời cảm ơn đến các chiến hữu đã nhiệt tình tung hứng, động viên kịp thời để mềnh lê lết được đến hết năm,
Muốn chúc @Gym Xù, @namhoai1978 , @SULLEY ... tiếp tục giữ lửa với GYM, duy trì được thói quen luyện tập để khỏe và đẹp!

Close topic here! :)
chúc mạnh khỏe hẹn gặp lại,công sức hì hụi viết nhật kí cũng đáng nể đấy @Angel Fly.:LOL:

Em chỉ mới 14 tuổi, đang giảm cân và chủ yếu muốn giảm eo, eo em giờ tới 70 mặc dù đã giảm 5kg trong 5 tháng,em có vài điều muốn nói với chị, em biết tuy em nhỏ nhưng em có một số kiến thữ khá cơ bản đối với việc tập thể dục
- thứ nhất, ko thể giảm cân chỉ bằng các bài tập bụng. Chúng ta ko thể giảm riêng biệt từng vùng mà phải giảm toàn thân bằng cardio thì eo mới giảm, tập eo chỉ giúp lên cơ, nhưng cơ sao lên nổi khi bụng đầy mỡ? Với chị chỉ chăm chăm chạy cho mệt thật mệt mà ko lắng nghe cơ thể thì mốt yếu thêm, ko phải cứ chạy hì hục là tốt, mà quan trọng phải hợp với cơ thể
- thứ hai, chế độ ăn của chị ko kĩ, chị ko ghi các cách chế biến như thế nào, dầu mỡ ra sao, ăn còn nhiều tinh bột xấu( chẳng hạn mì gói), chị phải biết một gói mì là bằng calo của hơn nửa kí rau đó. Ăn phải kĩ thì mới đẹp, với chị ăn thất thường khi nhiều khi ít sao ko đói dc. Chị muốn rõ hơn thì search chế độ ăn eat clean nhé. Hàng ngày em chỉ ăn rau luộc, trái cây ít đường, thịt nạc luộc, tuyệt đối kiêng dầu mỡ chiên xào, nước ngọt, bánh kẹo..., nạp nhiều protein và một lượng vừa chất béo có lợi, tinh bột chỉ ăn tinh bột tốt. Chị muốn biết tinh bột tốt hay chất béo tốt là j thì lên gg nhé.
- thứ ba , phải kiên trì. Em đã giảm cân nữa năm, người ốm nhưng bụng vẫn tròn. Em vẫn sẽ ăn healthy mãi như vậy, vì giờ em nhận ra ko chỉ đẹp mà cần phải khỏe, nếu kiên trì thì dù có 10 năm mới đẹp em cũng kiên trì.
Thứ tư, tuyệt đối ko ăn theo các chế độ cắt giảm hoàn toàn một nhóm thức ăn như low carb. Chất nào cơ thể cũng cần. Chỉ có ăn healthy mới đẹp. Đừng ôm mộng low carb để dc ăn nhiều mà vẫn đẹp nhé. Nếu vậy thì ai cũng dáng đẹp hết rồi. Hãy may cái miệng lại. Em cam kết chị chả ăn theo low carb cả đời dc đâu.
Thứ năm, tính calori kĩ.
Còn nhiều lắm nhưng chị tự tìm hiểu nhé. Đúc kết lại là nên ăn theo chế độ eat clean và tập luyện thể dục đều đặn, lắng nghe cơ thể mình.Chúc chị thành công nhé

Thích public Fb lên đây ko :))))))
Cũng tò mò đấy!
Cơ mà thích là 1 chuyện, tôn trọng thông tin cá nhân người khác lại là 1 chuyện! hì!:p

Libra???
Nghe như tên 1 chòm sao - trong 12 cung hoàng đạo?
Chỉ những người sinh từ 23-9 ~ 22/10 - Thiên Bình à?
Nếu ko phải @on&on quá thông minh, thì chắc là đủ nhạy cảm để gieo quẻ chính xác đồng chí sinh ngày tháng năm nào?! :)