Người ta vẫn nói đàn ông tập thể hình mặc đồ không đẹp

Trạng thái
Không mở để nhận trả lời.
To cũng k tốt chút nào, thằng gầy thì bảo to thô bỏ mẹ, thằng mập địt thì kêu tập nhiều chim teo hết. Mình cũng sợ to cmnr :(
Có cái hình cho các thanh niên trẻ xem..Thành thật chia buồn với các thanh niên sợ to quá sợ cơ bắp quá mặc quần áo k đẹp. To quá thì đem thịt đem cơm cho tôi. Tôi đang cần to . To như gấu cũng đc k cần biết múi là gì , chân bao nhiêu tay bao nhiêu.. cứ to là sướng.. Ra đường đi cạnh vợ con thằng nào láo vả cho vênh mồm. Đàn ông con trai ăn to nói lớn..Có sức khỏe là có tất cả..Các cụ đã nói rồi.. Kiểu đi tập mà bảo thôi mình squat 90kg to quá rồi. Hôm nay giảm xuống 60kg thôi cho đỡ to , chịu tâm lý như vậy thì thà tập bodyweight squat luôn cho nhanh.

Người cao ráo thì to đến đâu cũng dễ mua đồ
Ng thấp tầm m6-m65, ngực to vai to, mặc áo sơ mi body muốn vừa thì phải mua size to, mà size ko lẽ mặc rồi sơvin :v
quần size to cho nó vừa mông vs đùi thì nó dài thòng, mà quần cắt ống thì mặc chả bao giờ đẹp

Ôi Bà xã tôi ngày nào cũng kêu tập vừa vừa thôi coi chừng to giống mấy ông Lực Sĩ thấy GỚM:banghead:.
Tôi nói em à chừng nào còn ăn cơm của em nấu thì chẳng bao giờ To nổi đâu mà lo :ROFLMAO:.
Hỏi lai nhìn mình so với lúc chưa tập thì thế nào thích hơn hay ko thích thì cười tủm tỉm:pCòn nhéo cho 1 cái.

Đùi mình không to lắm nhưng mua quần (công sở) khó quá, vừa chân thì lưng rộng (đóng thùng như hai lúa ấy), còn vừa lưng thì chân bó k chiệu nổi, ngồi chỉ sợ rách, đi lên cầu thang mà bước cũng vướn vướn (hình như ở VN người ta may theo from của mấy ông bụng pệ đít teo hay sao đó) . Từ khi tập tạ đến giờ bỏ không biết bao nhiêu cái quần, tuy toàn mới không. Áo sơ mi cũng vậy, mặc áo mà nó căng hết cả ngực và sô, còn muốn nó không căn (áo to hơn) thì ở dưới bụng nó thùng thìn hehe. Nhưng dù sao cũng đẹp hơn người k tập :D

Đùi mình không to lắm nhưng mua quần (công sở) khó quá, vừa chân thì lưng rộng (đóng thùng như hai lúa ấy), còn vừa lưng thì chân bó k chiệu nổi, ngồi chỉ sợ rách, đi lên cầu thang mà bước cũng vướn vướn (hình như ở VN người ta may theo from của mấy ông bụng pệ đít teo hay sao đó) . Từ khi tập tạ đến giờ bỏ không biết bao nhiêu cái quần, tuy toàn mới không. Áo sơ mi cũng vậy, mặc áo mà nó căng hết cả ngực và sô, còn muốn nó không căn (áo to hơn) thì ở dưới bụng nó thùng thìn hehe. Nhưng dù sao cũng đẹp hơn người k tập :D
Em cũng là dân công sở. Mặc dù chưa to như bác nhưng em cũng hiểu mua đồ nó khó thế nào rồi

tháng ăn cả chục triệu mà mãi đéo thấy to được,đầu tháng mua 1 bao whey 11lbs mà chưa tới cuối tháng đã cạn thấy đáy :wtf:,4 tháng tập lên tới 82kg lòi mắt,đang cố tháng 6 năm sau lên đủ 90kg để siết mà còn đíu được,mấy ông tháng ăn chưa tới 3 4 tr sợ to,bớt bớt đi mấy má ơi :eek:

Khó khăn đéo gì cái vụ quần áo nhỉ? Mua ko dc thì đặt may, cỡ như Jay còn mặc sơ mi đc thì các chú là cái gì mà cứ sợ to? 1 bộ đồ công sở đặt may ko quá 3 ngày đâu. Còn vụ đùi to mông to? Nốc cho lắm bia, tọng như heo chẳng lên mỡ. Đùi 59 hay 65 có cái ý nghĩa chó gì khi chỉ là 1 đống mỡ?

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
có vài ý như sau:
1. mỗi kiểu nó có cái đẹp riêng của nó: to có cái đẹp riêng của to, nhỏ có cái đẹp riêng của nhỏ, còn chuyện đẹp hay xấu là do cách chon trang phục (gu thẩm mĩ) chứ đếch phải do kích thước to hay nhỏ quyết định, dĩ nhiên là nếu fit hơn thì sẽ lợi thế hơn những người quá to hoặc quá nhỏ, nhưng điều ko có nghĩa là những người quá to thì ko thể đẹp được, nếu đã có gu thẩm mĩ rồi thì có to hay nhỏ gì cũng đẹp tất (sẽ có hình minh hoạ ở bên dưới), còn ko có gu thì cho dù body có fit cũng vẫn xấu là xấu.
2. vấn đề nằm ở chỗ: nhiều người tự giới hạn bản thân mình vì một kiểu đẹp nào đó, mặc dù người đó ko bao giờ đạt được, có nghĩa là: vì sợ to nên các bạn giới hạn bản thân, nhưng cho dù đang nhỏ thì các bạn cũng chả có đẹp gì (như đã nói ở trên: chuyện đẹp hay xấu là do gu thẩm mĩ trong trang phục nó quyết định chứ chả phải do kích thước)

trong khi những con người mà các bạn cho là quá to hoặc mất cân đối (theo cách nhìn của các bạn) đang gặt hái bao nhiêu thành công nhờ cái quá to hoặc mất cân đối đó, còn bạn thì cứ giới hạn bản thân chỉ vì một quan quan điểm về cái đẹp

ai đang TO MỠ thì đừng có than là TO QUÁ nhé, mắc cười lắm

còn ai bảo anh chàng dưới đây ko đẹp thì tôi chỉ biết lạy người đó (suit là thứ trang phục kén dáng nhất, vậy mà hắn ta vẫn đẹp rạng ngời)

Lần sửa cuối:
Đa số là gato, ko tập đc như người ta, ko ăn uống được như người ta, ko đk = người ta. Rồi thì lấy cái lí do sợ to ra lấp liếm. Chê bai.
ờ thì mỗi người 1 quan điểm, thế thì lên đây cmt chê to xấu vkl để làm gì cho thiên hạ nó chửi. Ko phải là cũng muốn áp đặt à.Thích kiểu đó thì cứ thủ dâm tinh thần mà tập.

tùy theo chiều cao và cân nặng tính ra tỉ lệ sao cứ phải tranh cãi nhau,mặc quần bò vd bụng 80 đùi 55 khoảng cỡ 31 cũng khó chịu hơn quần vải cỡ 31 là cái chắc.Đùi tập từ 55 lên 60 còn dễ chứ từ 60 tới 65(trên 1m7) thì cực lâu luôn muốn to cũng còn mệt.Thử ko mặc quần bò mặc quần vải hay quần thể thao thì cái đùi 60 cũng chả nhìn thấy đâu.Chốt lại tùy quan điểm và loại quần chả ai giống nhau hết.

Đâu nói to là xấu, chỉ nói to nên khó mua đồ may sẵn thôi (cũng tiết kiệm hơn), còn đặt may thì hơi tốn kém và tốn thời gian, với lại tìm được thợ may đẹp (hợp gu) mà phải chăng cũng khó, vấn đề kinh tế cả thôi. Nhiều ông mặc đồng phục công ty (công ty đặt may sẵn) chỉ có mấy size cơ bản thì đặt may kiểu gì hehe.

ĐM mấy thằng bảo to là xấu nhé. chửi thẳng mặt đấy (n) tui lùn tịt đây mà ngay cả vợ nó còn bảo ck chân tay to quá, ko muốn tui đi gym mà tui cứ thấy còn nhỏ lắm, phải tập cho to nữa mới thích. ĐM đi khắp các shop mua cái áo sơ mi trắng mặc đi cưới mà đéo mua được vì vai to quá mặc áo vào tay éo dơ lên nổi. vậy mà tui còn muốn vai tròn hơn. mặc cái quần bò vào thì bình thường, nhưng khi cởi ra đúng là cực hình. thế mà tui cứ squat ầm ầm. Đứa nào bảo to là xấu chỉ là sự ngụy biện của việc tập mãi éo lên nổi nhé(n)(n)(n)

Cho mình chiêm ngưỡng quả đùi 67 cm nào @@. Bạn gánh nặng đùi nó còn nhỏ đi nữa cơ vì bớt mỡ không sợ đâu, mình cũng gánh 120 kg rồi
Em cũng mới tập được một thời gian thôi mà(đang ở tháng 8), ở bên theard ảnh với clip em có post 1 topic rồi, công nhận là người em vẫn còn mỡ. Nhưng từ cha sinh mẹ đẻ ra tạng người đã to sẵn, trước còn theo isanity 14 tháng bỏ bê mất một thời gian nên giờ quay sang gym mà càng gánh tăng tạ thì đùi càng lên theo tỉ lệ thuận, chỉ thấy mông là giảm nhiều vì thấy da co nhăn lại. Tại người cao có m69 thôi không phải vì sợ to mà đặt mục đích bao nhiêu kg rồi dừng, dù sao em cũng muốn nó vừa vừa không cân như nhiều bác là nên sàn càng to càng đẹpn

kết luận là.....mình sợ to :( cho hỏi tập thế nào để...éo to đùi nữa. Mịa lần nào đi mua quần cũng phải mua loại rộng để vừa đùi rồi lại phải bỏ thêm tiền để chiết eo, cắt ống...hỏng hết giá trị cái quần. Áo cũng vậy..đệch...

Tập mà ko muốn to nữa thì chuyển qua tập dưỡng sinh thôi la liếm ở webthehinh làm gì nữa ?? ở đây không dành cho bọn tập dưỡng sinh

Em cũng mới tập được một thời gian thôi mà(đang ở tháng 8), ở bên theard ảnh với clip em có post 1 topic rồi, công nhận là người em vẫn còn mỡ. Nhưng từ cha sinh mẹ đẻ ra tạng người đã to sẵn, trước còn theo isanity 14 tháng bỏ bê mất một thời gian nên giờ quay sang gym mà càng gánh tăng tạ thì đùi càng lên theo tỉ lệ thuận, chỉ thấy mông là giảm nhiều vì thấy da co nhăn lại. Tại người cao có m69 thôi không phải vì sợ to mà đặt mục đích bao nhiêu kg rồi dừng, dù sao em cũng muốn nó vừa vừa không cân như nhiều bác là nên sàn càng to càng đẹpn
Ngồi canh Net rãnh wá nên tò mò xem cái đùi 67cm ntn. Nhận xét thấy đùi Bác tầm 60cm trở lại thôi chắc có nhầm lẫn ji chăng? Đùi @Yelow.T 60cm nhìn to hơn hay mắt tui kém??:banghead:

Ah, ai đang bảo là mình to quá thì vui lòng chụp cái bụng up lên giùm nhé, đừng có chụp cái đùi mỡ lên nhé
Đây topic hôm em đăng đây cũng không muốn up lại tốn băng thông diễn đàn: Bẩy tháng của em | webthehinh.com
,em người vẫn còn nhiều mỡ, bụng cũng chỉ có 73 hôm đo cùng đùi không biết là to hay nhỏ, tại mới tham gia diễn đàn

Thực sự thì cái số đo nó ko quan trọng = bằng chất lượng.
Nếu dựa theo tỷ lệ hình bác kia thì nếu đùi 67 thì tay bác đó chắc 45:)

Toàn các thanh niên bdy fat tầm ~ 20% post hình rồi kêu sợ to. ~~
1 thế hệ tập tạ như c*t !
Đùi khoảng 60 bf 8% hẵng sợ nha các chú !

chuẩn cmnr , tập được tý cơ + toàn mỡ thì nó chả to , bày đặt sợ to :D lại còn ông nhõi post cái ảnh từ dưới háng lên cái quần bị rách đ' hiểu khoe cái mẹ gì ?? khoe mình ta đây tập chân lên toàn cơ bắp to quá nên cái quần nó rách chắc :ROFLMAO::ROFLMAO: giỏi thì post cái ảnh cặp chân lên đây cho ae xem to là do cơ hay mỡ nào . toàn atsm

Nói thực tình là rất k hiểu ông anh này do rãnh rỗi hay do thần kinh có vấn đề mà cứ đeo theo mình nói này nói nọ hoài =]] k thích cứ ignore cho lẹ đi @@ ai cũng có tiêu chuẩn riêng của bản thân, người ta bảo vệ tiêu chuẩn của ngta, nó éo hợp với mình thì nhảy vào cắn. Nói đừng buồn, đừng quote cmt của e dùm nữa nha ông a, tội chết =]] dù gì ông a cũng lớn hơn 2t nên cũng nể mặt đôi chút nc đàng hoàng r á ( nếu cái tuổi ghi trong info là đúng )
Haizz anh nói thật với chú em thế này. Chú mày nc chán lắm. Cho dù chú em nói về 1 cái gì, quyền của chú mày. Thích to thích nhỏ sợ to sợ nhỏ là quyền của chú. Nhưng chú mày toàn nhảy lên mỗi khi ai nói chú mày. Vậy thì chú mày nghĩ hành động chú mày làm sao ? Nếu thích uh thì tao thích tao làm. Thì đứa nào nói kệ mẹ nó. Thấy từ page 2 chú đá mấy thằng liền rồi. Sang đây lại đá tiếp. Chú nói anh hay cắn nhưng thật ra chú xem hành động của chú có đáng hoan nghênh k ?
Và nói thì đừng nói tục hay dùng các từ nặng nề. Nó thể hiện tầng lớp hạ đẳng lắm. Nói chuyện đàng hoàng lịch sự. Người nghe cho dù ng ta k tán thành thì cũng k trách j chú cả. Thể hiện cái bản lĩnh của mình ra như thế. Đằng này chú nhảy lên rồi chửi tổng thể 1 đống.
Anh thì đọc ai anh muốn nói thì anh quote chứ anh k nằm mơ bắt con tưởng bở. Chú em dùng mass cả đời rồi thần thánh mass chắc cũng hiểu cái đó.

Nói ngu vkl thế bạn? Xl đm vào mặt bạn phát. Đùi tôi 59cm và tôi sợ to vkl đây này. Tôi squat 90kg thôi. To thì thằng đờ éo nào đi tập tạ chả muốn ti, nhg to có mức độ có giới hạn, to mà phù hợp vs thẩm mỹ thì đẹp. 1m60 đùi 65cm thì to đấy mà đẹp vào mắt??? Đừng có ngoạc mồm ra phán cái kiểu bố đời, ok???
Nóng nảy thế, 2 cái đùi to cho dù 70cm mà cây hàng ở giữa bé cũng vứt nhá

Bác chơi với nó à ? shame on you.
Shit, có biết đâu, chỉ thấy to hay nhỏ thì nhẩy vào cm cho vui, bác biết tôi mà, cái gì cũng đùa được.
Cái gì to thì mặc kệ nhưng cái ấy mà không to không cứng không dài không dai thì có to 10 hay hơn thế nữa cũng sọt rác.
Vậy nên mấy thằng chơi roid uống mass( sắp bị chửi đây)mới bị gọi là to xác rẻ tiền.
Cứ như tui là Cờ to không lo chết đói.

Trạng thái
Không mở để nhận trả lời.