nữ nhân viên văn phòng muốn tăng cân nhờ tập gym mà không bị xấu đi có được không ?

Chào các anh chị,
em cao 1m60 nhưng có 42kg => siêu gầy
Một ngày bình thường em ăn ba bữa chính, tối hay đi nhậu với khách nên tiêu thụ 1 tuần tầm 1 thùng bia, em bị đau dạ giày nữa ạ.
Em tính tập gym để lên cân, nhưng sợ tập xong lại ốm đi, hoặc bị cơ bắp mà gầy gầy ko ổn tí nào.
Có chị nào giống em không, chia sẽ cho em ít kinh nghiệm với, em có nên đi tập không hay tập như thế nào ạ.
Em cám ơn nhiều ạ.

không phải ạ, ý mình không vậy, mà là gầy thì nhìn còi lắm, sợ nữ tập gym cái chân tay thô đi thì sao ? vì mình thíu hiểu biết nên mới cần hỏi nè.
ủa chứ gầy vậy trong nó ko thô như cành cây sao.. mà bạn biết là " thô " ở đây thì người ta tập và ăn như thánh ko .. chưa kể đến " thô " của bạn là thần tượng của người trong nghề roài.. đừng tính đến chuyện thô dùm 1 cái.. gym trải qua nhiều giai đoạn chứ k pải là muốn thô là dc... tập là từ " hot girl" => fitness girl=> thô girl

ủa chứ gầy vậy trong nó ko thô như cành cây sao.. mà bạn biết là " thô " ở đây thì người ta tập và ăn như thánh ko .. chưa kể đến " thô " của bạn là thần tượng của người trong nghề roài.. đừng tính đến chuyện thô dùm 1 cái.. gym trải qua nhiều giai đoạn chứ k pải là muốn thô là dc... tập là từ " hot girl" => fitness girl=> thô girl
chốt lại là gầy thì tập gym có lên cân mà ko bị cơ bắp được không bạn ?

vậy là lên cân thì kéo theo 1 số kết quả khác hay như nào vậy bạn định mệnh ?
ra đó tập theo giáo án thì phát triển mỡ cơ nó sẽ đưa bạn về mức gọi là " người bình thường " trước.. rồi tăng cường độ tăng ăn tăng tất cả lên thì nó đưa về dạng là hơn BT 1 xíu.. rồi cày như cún cả 7 8 tháng may ra hơi fitness 1 tí.. xog rồi cày 2 năm mới ra dc cái dáng fitnes. đừng tưởng cơ bắp là dễ có trong khi người óm nhom mỡ ko là mỡ

ra đó tập theo giáo án thì phát triển mỡ cơ nó sẽ đưa bạn về mức gọi là " người bình thường " trước.. rồi tăng cường độ tăng ăn tăng tất cả lên thì nó đưa về dạng là hơn BT 1 xíu.. rồi cày như cún cả 7 8 tháng may ra hơi fitness 1 tí.. xog rồi cày 2 năm mới ra dc cái dáng fitnes. đừng tưởng cơ bắp là dễ có trong khi người óm nhom mỡ ko là mỡ
Vậy chắc phải đầu tư thời gian cho việc này rồi. 2 năm cũng ko phải là ngắn ngủi gì.

mà yên tâm.. vs cái kiểu uống bia và dau bao tử như vậy.. ko khắc phục được thì ko bao giờ lên dáng fitness nổi đâu. tập hay lắm là lên dc cỡ 50kg và dáng bình thường
vụ uống bia sẽ giảm vì sắp tới bủi tối mình dành thời gian 3 bủi cho việc đi học lên nữa, và các bủi còn lại sẽ đi tập. nếu lên đc 50kg thì mừng quá. người mình ko có mỡ bụng hay gì cả, eo 59 . quá gầy mà.

vụ uống bia sẽ giảm vì sắp tới bủi tối mình dành thời gian 3 bủi cho việc đi học lên nữa, và các bủi còn lại sẽ đi tập. nếu lên đc 50kg thì mừng quá. người mình ko có mỡ bụng hay gì cả, eo 59 . quá gầy mà.
:hilarious::hilarious: gầy là cái cgai nghĩ khi nhìn vào eo nhỏ. nhưng gần ở đây thì toàn mỡ thôi. đó là cơ ít .... tập ăn nhiều hơn đi. và ăn đủ nhóm thực phẩm cần cho 1 buổi ăn.. nói chung cứ ăn gấp 3 lần bình thường rồi đi tập là dc

:hilarious::hilarious: gầy là cái cgai nghĩ khi nhìn vào eo nhỏ. nhưng gần ở đây thì toàn mỡ thôi. đó là cơ ít .... tập ăn nhiều hơn đi. và ăn đủ nhóm thực phẩm cần cho 1 buổi ăn.. nói chung cứ ăn gấp 3 lần bình thường rồi đi tập là dc
sao mà ăn được gấp 3 lần, bị no làm sao ăn được ?????

Bủi sáng 7:00 : xôi / bánh mì + sữa ( có bữa ko uống sữa)
Trưa 11:30 : cơm hộp văn phòng (ng ta nấu gì ăn đó)
Chiều 17:30 : Cơm kiểu văn phòng luôn hoặc bún / phở các kiểu (vì ở nhà thuê sống 1 mình không có thói quen nấu rồi ăn 1 mình)
tối 19:00 kiểu gì cũng 01 ly sinh tố ko thì đi tiếp khách với sếp 5-8 chai bia + đồ nhậu (đa số hải sản).

Tư vấn xem ok chưa ????

sợ thì đừng có làm gì, ghét nhất mấy kiểu chưa làm gì đã sợ. thử hỏi hoa hậu người mẫu xem có đứa nào không tập gym mà đẹp được không, chứ nói thật nhìn mấy bả mà yếu đuối chưa đụng đã rụng phát ngán, ra gym nhìn mấy bạn nữ săn chắc đường cong uốn lượn mới là đẹp

sợ thì đừng có làm gì, ghét nhất mấy kiểu chưa làm gì đã sợ. thử hỏi hoa hậu người mẫu xem có đứa nào không tập gym mà đẹp được không, chứ nói thật nhìn mấy bả mà yếu đuối chưa đụng đã rụng phát ngán, ra gym nhìn mấy bạn nữ săn chắc đường cong uốn lượn mới là đẹp
Hiện tại mình đang tập rồi nhé bạn. Gét của nào trời trao của đó đấy. Hehe

chốt lại là gầy thì tập gym có lên cân mà ko bị cơ bắp được không bạn ?

Ngày trước, khi gặp những đứa con gái có cái mind set óc bò như thớt này, tui hay khuyên nhủ, ko có đâu, đừng lo, ko thể, tập chỉ đẹp ra....blah blah blah.

Sau này nhận ra sao mình ngu vkl. Nó ko đi tập thì bớt 1 đứa giành máy, cái đám con gái kiểu này tập thì no câm Đt ngồi máy cả tiếng ấy chứ tập tành gì.

Tập được như mấy ché trong ảnh thời gian bao lâu. Nếu tối nào mình cũng tập 60 phút.
tầm 5 năm thôi (sẽ gần như thế) nếu quyêt tam cao, kiến thức tốt, luôn luôn biết tìm tòi học hỏi.

Mấy đứa đó là IFBB đi thi cả đấy, ko có cửa so sánh đâu nhé :) Nhất là với 1 đứa có mind set tập sẽ thô

tầm 5 năm thôi (sẽ gần như thế) nếu quyêt tam cao, kiến thức tốt, luôn luôn biết tìm tòi học hỏi.

Mấy đứa đó là IFBB đi thi cả đấy, ko có cửa so sánh đâu nhé :) Nhất là với 1 đứa có mind set tập sẽ thô
Lúc hỏi câu này và suy nghĩ hiện tại khác rồi. Các bác đừng sốc em nữa.